2 Các câu trả lời

ของเราหมอสอนการนับมาว่า เช้า4เที่ยง4เย็น4 ยังไงก็เกิน10ครั้งต่อวัน ให้ตั้งเวลาหลังจากกินข้าว1ชม. ถ้าน้องดิ้นครบ4ครั้งของแต่ล่ะมื้อ คือเกิน10ครั้งแน่นอน สบายใจได้ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะคุณแม่

นับหลังจากกินคะ จะตรงหรือไม่ตรงก้อได้ ถ้าต่ำกว่า10ครั้งแต่วันหรือ3ครั้งต่อมื่ออาหาร. ควรไปหาหมอคะ

คือเรานับทั้งวันให้เกิน10ครั้งใช่ไหมค่ะคุณแม่ ขอบคุณมากนะคะ เช้ากลางวันเย็น เกิน15 ครั้งเลยค่ะ แบบนี้ปกตินะคะ บ้านนี้นึกว่า ทุกหลังอาหารต้องได้สิบครั้งต่อรอบ

Câu hỏi liên quan