4 Các câu trả lời

เคยเกิดเหตุการณ์คล้ายๆกันค่ะ พอดีมีเลือดออกนิดนึงเลยไปพบหมอA หมอAบอกว่าไม่เจอเด็กในถุงตั้งครรภ์อาจแท้ง เรานี่ตกใจพูดไม่ออก แต่ด้วยอายุครรภ์ยังน้อยหมอAจึงบอกว่าอีก2อาทิตย์มาดูใหม่ แต่เราทนรออีก2อาทิตย์ไม่ไหวเลยไปพบหมอB หมอBถามแค่อาการว่ามีอาการแพ้ไหม แล้วหมอBก็บอกว่าไม่ต้องซาวหรอกถ้ามีอาการคนแพ้ท้องก็คือท้อง มีเด็กอยู่ แต่ถ้าคุณแม่ไม่สบายใจก็ซาวให้ก็ได้ แต่หมอว่าเด็กยังอยู่ เราก็อยากเห็นกับตาเลยขอซาว พอเอาที่ซาวตรวจไปก็เจอเด็กเลยค่ะ...คือที่เล่ามาจะบอกว่าบางครั้งขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของหมอแต่ละคนด้วยนะคะ

จริงๆค่ะ พอเปลี่ยนหมอ เจอเด็กเลยค่ะ เจอถุงอาหารเด็ก เจอหัวใจกระพริบๆ ด้วยค่ะ รอลุ้นอีกทีจันทร์หน้าค่ะ ว่าเค้าจะโตไหม

เมื่อเย็นไปหาคุณหมออีกที่นึงมาค่ะ พบเด็ก พบถุงอาหาร พบหัวใจเต้นค่ะ หมอนัดอีกทีอาทิตย์หน้าค่ะ รอลุ้นต่อไปค่ะ >>>> แต่เมื่อเช้าที่ตรวจที่ รพ. หมอบอกไม่มีเด็กเลยค่ะ งง กะที่ รพ. จังค่ะ

VIP Member

แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอดีที่สุดนะคะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค่ะ

ของเราประมาณ9 week ถุงตั้งครรภ์ใหญ่ขึ้นแต่เห็นเด็กแค่ก้อนเล็กค่ะ หมอบอกอาจท้องลม แต่หมอก็นัดซาวด์อีกที 14 กย ค่ะ หวังว่าลูกจะโตขึ้นนี่ก็กังวลค่ะ

ยังท้องอ่อนยุรึป่าวคะ ไม่งั้นลองเปลี่ยนคุณหมอดูค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

Câu hỏi liên quan