40 Các câu trả lời

ของเราตรวจก่อนคลอดช่วง6-7เดือนไม่ได้งดค่ะ เจาะ1เข็ม แต่ถ้าตรวจแล้วน้ำตาลเกินตรวจครั้งต่อไปงดน้ำ-อาหารตั้งแต่4ทุ่ม เจาะ4เข็ม

บ้านนี้หมอนัดตรวจเบื้องต้นเฉยๆไม่ต้องงดน่ะค่ะ แต่ถ้าตรวจแล้วน้ำตาลสูงหมอจะให้เราไปตรวจเองอีกทีรอบนี้ต้องงด8ชั่วโมงค่ะ

น่าจะไม่ต้องงดนะคะแม่ แต่ถ้ากินน้ำตาลไปแล้ว ห้ามกินอะไรระหว่างรอเจาะเลือด โดนกินไป 10g คะ น้ำหนักขึ้นต่อเดือนเยอะเกิน

งดก็ดีนะคะ ของเราตอนกิน 50g ไม่ได้งด น้ำตาลเกินเกณฑ์ โดนนัดอีกโดนไป 4 เข็มค่ะ งดกันไว้ก่อนดีกว่าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หมอไม่ได้ให้งดน้ำงดอาหารนะคะ แค่ตอนเช้าอย่าทานข้าวเหนียวหรือขนมปัง นอกนั้นทานได้

ของเราหมอไม่ต้องให้งดค่ะ ก่อนกินน้ำตาลกินชาเขียวไปก่อน1แก้ว ตามด้วยน้ำตาล1แก้ว ฟิน 555

บ้านนี้ก้อนัดกินขนาด50gหมอบอกทานข้าวได้ปกติค่ะเพราะถ้ากินมากกว่า50 gถึงงดน้ำอาหาร

ทำไมถึงได้กินคะ สงสัยมากเลย บางคนไปฝากท้องทีหลังเค้าได้กิน จะถามเค้าก็ไม่กล้าถาม

เพิ่งไปกินน้ำตาลมาเหมือนกันจ้าวันที่16ที่ผ่านมา ตอนแรกก็คิดอยู่ว่าควรงดมั้ย เพราะคิดว่าตัวเองคงเป็นลมแน่ๆ แต่ก่อนไปบ้านนี้ก็กินข้าวไปก่อนจ้า พอตอนไปหาหมอจริงๆหมอจะให้กินน้ำตาลหลังจากนี้แหละค่ะที่ต้องงดน้ำงดอาหาร1ชม. หลังจากนั้นค่อยได้มาเจาะเลือด ล่ะก็รอฟังผลอีก1ชม.

ต้องดูว่าตรวจกี่กรัมค่ะ ถ้า50กรัมไม่ต้องงดค่ะ แต่ถ้ามากกว่า50 กรัม ต้องงดค่ะ

เราตรวจครั้งแรก ไม่ได้งดนะ โดนกินไป 2 ขวด นั่งรอ 1 ชม. แล้วก็เจาะเลือดจ้า

Câu hỏi liên quan