13 Các câu trả lời

อย่าบีบนะค่ะ ลูกเราเคยไปฉีดวัคซีน จนเกิดฝี หมอโรงพยาบาลในอำเภอใช้เข็มเจาะ จน ระบายหนอง จนลูกเราติดเชื้อในกระแสเลือด เราพาเข้าโรงบาลในจังหวัด สุดท้ายต้องผ่าตัด ลองไปปรึกษาหมอดู และเฝ้าสังเกตุอาการน้อง

ฝีปลูกค่ะแม่ เดี๋ยวก็หาย ถ้าเป็นเหมือนหนองห้ามบีมห้ามแคะ ใช้น้ำอุ่นเช็ดๆพอค่ะ

เดี๋ยวหายเองนะแม่ บ้านนี้ก็เป็นค่ะกว่าจะปกติเป็นเดือนเลยจ้าของบ้านนี้

ไม่ต้องบีบค่ะ รพ.ปลูกฝีให้น้องค่ะ ลูกเราก็เป็น เดี๋ยวแผลจะแห้งเองค่ะ

เด็กแรกเกิดเขาปลูกฝีไว้ที่ใหล่ค่ะ เดี่ยวหายเองไม่ต้องทำอะไร

เป็นเรื่องปกติค่ะไม่ต้องทำอะไรน่ะค่ะ เอาน้ำอุ่นเช็ดค่ะ

ไม่ต้องทำอะไรค่ะ ไม่ต้องบีบนะคะ เดี๋ยวก็ยุบเอง

ผลจากการปลูกฝีตอนแรกเกิดค่ะ ปล่อยไว้งั้นแหละ

เป็นการปลูกฝีนะคะแม่อย่าบีบของน้องนะคะ

เดี๋ยวก็หายค่ะแม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ