2 Các câu trả lời

ก็ต้องรอจังหวะน้องด้วยค่ะ เราเคยถุงแตกวันไข่ตก 2 ครั้ง ยังไม่ติดเลย คนที่สอง กว่าจะติด รอตั้ง 5 เดือน แม่ตัองดูร้างกายตังเองว่ารู้สึกผิดปกติไหม ก็ปรึกษาแพทย์เบื้องต้น ต้องใจเย็น ๆ ค่ะ เราเคยกดดันทำไมไม่ท้องสักที ทำใจสบาย ๆ น้องก็มา

อ้อ อาจเป็นเพราะว่าวัคซีนโควิด ด้วยค่ะแม่ มันมีผลกับฮอร์โมนเพศด้วย เรา ปจด มาตรง มาปกติ หลังจากฉีดวัคซีน ก็เลือดเป็นลิ่มบ้าง ขาดไปหลายเดือนบ้าง

ประจำเดือนมาสม่ำเสมอไหมคะแม่ลองนับวันไข่ตกดูค่ะ แต่ถ้าหากไม่มีน้องใหม่อาจจะต้องงดให้นมนะคะ

ประจำเดือนมาปกติ

Câu hỏi liên quan