9 Các câu trả lời

เราเป็นคนนึงที่เลี้ยงเอง 24 ชม.ทำทุกอย่างคนเดียวเกี่ยวกับลูก รวมงานบ้าน ทำกับข้าว ซักผ้า พอพ้นเดือนก็เริ่มทำงานประจำที่บ้าน บอกได้คำเดียวว่าประสาทจะกินค่ะ เลี้ยงแบบมีคนช่วยเลี้ยงเถอะ มันเหนื่อยมากกก

ขอบคุณค่า

VIP Member

ไปได้ค่ะ ยังน้อยยังมีสามีค่อยดูลูกเวลาทำอะไร เลี้ยงลูกคนเดียวเผื่อคุณเเม่วูบ ทางที่ดีเลี้ยงลูกน้อย ควรมีคนอยู่เป็นเพื่อนด้วยค่ะ เเค่คุณพ่อขับรถดีๆ ขอให้การเดินทางปลอดภัยนะคะ

ขอบคุณมากค่า

ไปได้ค่ะแม่ บ้านเราพ่อแม่ช่วยเลี้ยงกันเอง 2 คน พาลูกออกนอกบ้านตั้งแต่ 15 วันค่ะ ไปไหนไปกันส่วนใหญ่แม่กับน้องใช้เวลาอยู่ในรถ เอาน้องนอนในคาร์ซีท ย้ายที่ย้ายทางบ้างหายซึมเศร้าเลยค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะแม่ หลังคลอด น้ำตามันจะไหลมาเองตลอดเลยค่ะ ช่วงเวลาเย็นๆ

ไปได้ค่ะ ให้น้องนั่งคาร์ซีทตลอดเวลา ค่อยๆขับไม่ใช้ความเร็วสูง จอดพักบ้างตามรายทาง อาจเสียเวลาหน่อยแต่ปลอดภัยแน่นอนค่ะ

ขอบคุนค่า

ไปเถอะคะความจำเป็นของแต่ละคนไม่เหมือนกันอีกอย่างคุณแม่มีอาการซึมเศร้าด้วยอยู่คนเดียวเดี๋ยวเครียด

ขอบคุณมากค่ะ

ไปกับสามีคะ อย่าอยู่ปวดประสาทคนเดียวคะ มันจะแย่ไปหมด

ขอบคุณมากเลยนะคะ

ยิ่งคุณแม่มีอาการซึมเศร้าควรไปกับสามีนะคะ

หลังคลอด อาการมันมาเองเลยค่ะ ไม่ชอบอาการนี้เลย

TapFluencer

ไปได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

ควรไปค่ะ

ขอบคุณค่า