7 Các câu trả lời

บ้านนี้หมอให้เลือกวันที่ชอบ ตอนนัดตรวจ 32 วีคค่ะ แต่หมอกำหนดมาให้ว่าผ่าได้ตั้งแต่วันไหน ถึงวันไหน อยู่ในช่วง 38-40 วีคค่ะ

ขอบคุณมากค้ะพี่

หมอประเมินให้แม่ผ่าหรอคะ บางคนถ้าหมอไม่ประเมินอาจจะคลอดเองได้ค่ะส่วนมากหมอจะประเมินถ้า37wขึ้นไป

ท้องแรกผ่าค้ะแต่ผ่าฉุกเฉินท้องสองก็เลยผ่าเหมือนกัน

บ้านนี้อยากผ่า 37w เพราะน้องตัวใหญ่กลัวเจ็บท้องก่อน แต่หมอให้ผ่า 38+ ก็เลยเลือก 38+2 ค่ะ😔

อ่อค่ะ ขอบคุณค้ะแม่

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรก ผ่า40 3 ท้องสองหมอนัดผ่า 38 5 ค่ะ หมอให้วางแผนได้ตั้งแต่37w

อ่อค้ะ

VIP Member

ท้องแรก37 2ค่ะท้อง2หมอนัด8กันยาครบ37wพอดีค่ะ

บ้านนี้ก็ตั้งใจจะผ่า8กันยาครบ37weekเหมือนกัน

หมอนัด 38วีคขึ้นไปค่ะ

ขอบคุณค้ะ

38วีคขึ้นไปค่ะ

ขอบคุณค้ะ