5 Các câu trả lời

กี่วีคแล้วคะ น้องอาจจะโก่งตัวก็เลยแข็ง หรือแม่อาจจะเครียดก็เลยแข็ง หรือ มดลูกบีบตัวค่ะ ต้องดูจำนวนวีคดีๆ สังเกตอาการตัวเองตลอดค่ะ แข็งถี่นานไป ควรปรึกษาหมอ ยิ่งวีคเยอะๆ มีโอกาสแข็งจน มดลูกบีบตัวให้คลอดก่อนได้ค่ะ

เกิดได้จาก 3 สาเหตุคือเครียด ลูกดิ้นชน มดลูกบีบตัวค่ะ

ขอบคุณจ้า

บ้านนี้ก็แข็งบ่อย ถี่มากเลยตอนนี้ 37+1แล้วด้วย

เราก็ว่าแบบนั้น เพราะท้องแรกท้องสองก็แบบนี้ ท้องแข็งแล้วจะมีมูกเลือดออกมา อันนี้ท้อง3รอดูอาการก่อน ถ้าหนักคงต้องไป รพ.

1ชั่วโมงแข็งเกิน10ครั้งแนะนำหาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คุณแม่กี่เดือนแล้วค่ะ

7กว่าแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan