การขับถ่ายของทารกกกก

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ตอนน้อง 26 วัน ไม่ถ่ายนาน 5 วัน ไปหาหมอ หมอให้แค่ยาเหน็บมาค่ะ (ทานนมแม่ล้วนอย่างเดียว) หลังจากเหน็บอึ ออกมาเยอะมากค่ะ และเหนียวมากๆ ย้ำนะค่ะ ว่าเหนียวมาก และไม่เหลวนะค่ะ วันนั้นน้องสบายตัวมาก วันถัดมา ก็รอน้องอึ ... แต่น้องก็ไม่อึอีก รอบนี้จะเข้าวันที่ 3 แล้วค่ะ คือต้องทำไงให้น้องอึเองตามธรรมใช้ โดยไม่ต้องสวนหรือเหน็บ สงสารเขาค่ะ ปล.คุณแม่ลองพาปั่นจักรยานแล้ว/นวดท้องแล้ว/เปลี่ยนชุดเช็ดตัวตามคำแนะนำแล้วค่ะ อยากให้น้องอึเอง แม่ต้องทานอะไรช่วยให้น้องอึไหมค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan