11 Các câu trả lời

VIP Member

จำเป็นหรือไม่จำเป็นแล้วแต่ความสะดวกและงบในกระเป๋าเลยค่ะแม่ บ้านนี้เสริมให้น้องทุกตัวค่ะ จริงๆทำก็ดีค่ะแม่ เผื่อน้องไม่สบายจะได้ไม่รุนแรงค่ะ

ค่ะขอบคุนค่ะ

เคยได้ยินมาว่าวัคซีนสำคัญทุกตัวค่ะ แต่รัฐไม่มีงบจ่ายให้ เลยแบ่งออกมาเป็นตัวเสริมที่ต้องเสียเงิน ถ้ามีงบและเพื่อลูกสมควรลงทุนค่ะคุณแม่

ตอนนี้ทางอนามัยมีวัคซีนโรต้าให้แล้วคะบ้านนี้เพิ่งไปมาเมื่อวันที่13คะหมอจะให้หยอดพร้อมกะที่นัดฉีดวัคซีนคะน้องได้2เดือนหละ

เป็นวัคซีนเสริมจร้า ไม่ได้บังคับว่าต้องหยอด แต่ถ้าคุณแม่สะดวกค่าใช้จ่าย ให้น้องหยอดก็ไม่เสียหายนะคะ

บ้านนี้ก็เพิ่งไปหยอดเข็มแรกมาค่ำ ถามป้าหมอเค้าบอกจำเป็นค่ะแต่เเอบแพง แม่พ่วง IPD ให้น้องเพิ่มไปอีกค่ะ.

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ วันนี้พาน้องไปหยอดมาแล้วค่ะ 😊🙏 กันไว้ดีสุด😁

VIP Member

บ้านนี้เหมาทุกตัวค่ะ กันไว้ก่อนค่ะ

โรต้าเรายังนะ ถ้าไปเนิสค่อยจัดค่ะ

พึ่งหยอดมาเหมืนกันคะ2เดือน

VIP Member

จำเป็นนะคะ

Câu hỏi liên quan