4 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าที่บ้านไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน คนต่อไปก็ตรวจนิปตั้งแต่ตอนท้องหาความเสี่ยงเลยค่ะ ถ้าน้องในท้องมีโรคความเสี่ยงเยอะก็เอาออกค่ะ แต่ถ้าปกติก็เก็บไว้ แต่ถ้าที่บ้านการเงินไม่พร้อมไม่แนะนำให้มีลูกอีกคนค่ะ เด็กคนนึงค่าใช้จ่ายเยอะมาก จะเลี้ยงลูกให้มีคุณภาพต้องใช้ทั้งเงิน เวลาและความรักนะคะ ยิ่งคนโตเป็นโรคหัวใจค่าใช้จ่ายยิ่งสูงค่ะ คุณแม่ลองพิจารณาอีกที

อันนี้ต้องถามตัวเองเลยค่ะเพราะการตัดสินใจอยู่ที่คุณล้วนๆเลยค่ะ ถ้าอยากจะเก็บไว้งบพอมั้ย ทั้งการรักษาพี่คนโตทั้งค่าใช้จ่ายต่างๆ ถ้าคิดว่าไหวเก็บไว้อย่าฟังคนอื่นค่ะ แต่ถ้าคิดว่าไม่ไหวปรึกษาสามีปรึกษาแพทย์ค่ะ เซฟค่าใช้จ่ายเซฟความรู้สึกตัวเองเป็นหลักเลยค่ะ

ต้องถามพร้อมมั้ย เพราะมีลูกอีกคนค่าใช้จ่ายก็เพิ่ม และถ้าโรคหัวใจมาจากกรรมพันธุ์ก็อาจะเป็นได้ หรือไม่เป็นก็ได้ ถ้าไม่อยากมีน้องอีกแล้วจริงๆทำหมันเลยก็ได้ค่ะ เป็นการคุมกำเนิดที่ได้ผลมากที่สุด

แล้วเเม่ได้ป้องกันมั้ยคะ???

ป้องกันค่ะ แต่วันนี้น้องหลุดแล้วค่ะหลุดที่โรงบาลพอดีเลือดออกไปหาหมอเมื่อวานบอกปกติพอเช้านี้น้องหลุด🥲

Câu hỏi liên quan