54 Các câu trả lời

บ้านนี้อายุ30พอดี หมอก็ให้ตรวจจ้า หลังจากเจาะเลืดตรวจแล้วหมอบอกว่าค่าเลือดมีผลบวกค่าดาวไปนิดหน่อย หมอเลยเจาะน้ำคร่ำตรวจเพื่อความสบายใจ บ้านนี้ตอนเจาะรู้สึกเจ็บมากกก เพราะน้ำคล่ำน้อย โดนเจาะไปสองรูถึงได้น้ำคล่ำ สองอาทิตย์กว่าๆผลออกมาหมอโทรมาแจ้งว่าปกติดีทุกอย่าง แม่ก็โล่งอกจ้า

ยินดีด้วยนะคะ เราก็รอลุ้นขอให้ผลปกติค่ะ

หมอไม่ได้แนะนำให้ตรวจค่ะ แต่น่าจะด้วยอายุและโรคต่างๆตอนนี้ หมอเลยถามความสมัครใจว่าถ้าลูกเป็นจะเลี้ยงมั้ย แต่ถ้าไม่เลี้ยงก็ต้องตรวจดาวน์ค่ะ อายุ 32 เท่ากัน ตอนตรวจอายุครรภ์น่าจะอยู่ที่ประมาณ 10+ไม่เกิน 11w ค่ะ รอผลไม่นานไม่ถึงสัปดาห์ค่ะ ได้รู้เพศลูกด้วย แต่ คชจ ก็เกือบ 20,000.- เหมือนกันค่ะ

เราหมอให้ตรวจค่ะ อายุ น้ำหนัก ปัจจัยหลายๆอย่างด้วยมั้งค่ะ เลยกังวลเยอะเลยค่ะแม่

บ้านนี้ได้ตรวจเหมือนกันคะเพราะว่าผลเลือดมีค่าบวกเสี่ยงเป็นดาวหมอเลยให้เจาะที่แรกกลัวว่าจะแท้งเพราะเสียน้ำคร่ำแต่เจาะแล้วปกติดีคะไม่เป็นอะไรรอฝังผลตรวจน้ำคร่ำวันที่20ธันวาคะ

ขอให้ผลออกมาปกตินะคะแม่

อายุ31 ตรวจค่ะ ตรวจlab รอบนึง อายุครรภ์12w เสี่ยง1:900 ตัดสินใจตรวจอีกทีเพื่อความชัว เป็นตรวจนิฟตี้เกาหลี ราคา13000 ชัวกว่า ทราบเพศลูกเลย ผลออกมาแล้วปกติดีทุกอย่างค่ะ #ลูกสาวคนแรก

ค่ะ ของเราหมอบอกตรวจฟรีค่ะ เราฝากครรภ์ที่คลินิกค่ะ แต่หมอนัดไปตรวจที่โรงพยาบาลค่ะ

อายุ25 ครอบครัวก็ไม่มีใครมีประวัติ​เป็นดาว บางทีอาจจะเกิดจากตัวเด็กเอง หมอเราแนะนำให้ตวรจเพื่อความสบายใจเกิดอะไรขึ้นมาจะได้แก้ไขทัน รู้เพศ​ลูกด้วยคะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจเหมือนกันค่ะ อายุแค่21ปี ฝากครรภ์กับคลินิกคุณหมอก็แนะนำให้ตรวจเผื่อความปลอดภัยของลูกน้อยและความสบายใจของแม่ จ้า💞

เราท้องแรก อยากมีลูกมาก ปล่อยมานานเลยแอบกังวลนิดนึงค่ะ

อายุ31 ท้องแรกค่ะ ตรวจนิฟค่ะ ส่งแล็ปเมการาคา 17000 เจาะเลือดอย่างเดียว ผลตรวจเสี่ยงต่ำ รู้เพศเลยค่ะ ตรวจเพื่อความสบายใจค่ะ

ของเราหมอนัดตรวจที่โรงพยาบาล แต่ไม่แน่ใจค่ะว่าตรวจแบบไหนค่ะ

บ้านนี้อายุ31ก้อต้องตรวจค่ะเดี๋ยวนี้ตรวจหมดค่ะถ้าอายุครรภ์ครบ14weekไม่จำเป็นต้องอายุ30กว่าขึ้นไปเหมือนแต่ก่อน

ค่ะ เราก็กังวลเยอะไป กลัวว่าลูกเราจะเป็นไร เอาไว้รอลุ้นตอนผลตรวจออกค่ะ

บ้านนี้ อายุ 30พอดี ฝากเอกชนหมอบอกไม่แนะนำให้ตรวจเพราะเจาะน้ำคร่ำมันก็เสี่ยง ถ้าอายุ 35 ถึงควรตรวจ จ้า

ลูกเป็นดาวเป็นได้ทุกช่วงอายุ คะ ตรวจดีสุดเเม่จะได้ตัดสินใจได้ เราอายุ32ก็ตรวจนะหมดเกือยสองหมื่น

ค่าใช้จ่ายที่แม่ตรวจสูงเหมือนกันนะคะ แต่ของเราหมอแจ้งว่าตรวจฟรีนะคะ แต่ไม่แน่ใจก็ต้องเตรียมสำรองเงินไว้อยู่ค่ะ