9 Các câu trả lời

ทางนี้เลือกใกล้บ้าน โรงบาลที่ใกล้บ้านดีที่สุด ส่วนตัวท้องแรก ฝากและคลอดเอกชน สะดวกในหลาย ๆ เรื่อง และดูแลดีบริการดี ไม่ต้องรอคิวหรืออะไรนาน รวมๆแล้วโอเคกว่า ท้องนี้ก็เอกชนเหมือนเดิม เพิ่มเงินหน่อยแต่อุ่นใจกว่าทั้งกะแม่และลูกค่ะ ซาวด์ให้ทุกรอบ มีไรผิดปกติหรืออันตราย เอกชนไวกว่ารัฐ(บางแห่ง) ปล.ที่บ้านใกล้โรงบาลเอกชนด้วยสะดวกเดินทางอันนี่สำคัญมาก เวลาฉุกเฉิน โรงบาลดีแค่ไหนแต่ไกลก็เสี่ยงอันตรายค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ค่าใช้จ่ายเกินงบที่ตั้งไว้มั้ยคะ

VIP Member

ทางนี้เลือกคลอดโรงพยาบาลรัฐตามสิทธิ์เลยค่ะ เพราะ อยากเซฟค่าใช้จ่ายด้วยเอาค่าใช้จ่ายตรงนั้นไปใช้หลังคลอดเพราะยังมีอีกหลายอย่างที่ต้องซื้ออีกยิบย่อย ทางนี้ยังดีค่ะที่รพ.ที่เข้าดูแลดีทุกอย่างเลยค่ะ นอนห้องแอร์รวม 4 คน บริการทุกอย่าง คอยอาบน้ำให้น้อง

ขอบคุณค่ะแม่มาเก็บข้อมูลไว้เยอะๆ

รพ รัฐแล้วฝากพิเศษค่ะ เพราะถ้ามี accident ฉุกเฉินจะได้ไม่ต้องวุ่นวายย้าย รพ เพราะเห็นเพื่อนหลายคนที่ฝากเอกชน ปรากฏพอน้องคลอดมีปัญหาไม่คาดฝัน ต้องวุ่นวายหา รพ รัฐดูแลต่ออยู่ดี (ยกเว้นว่ารวยล้นมากๆและรักษาอยู่เอกชนที่ศักยภาพพร้อมจริงๆ )

ขอบคุณมากนะคะ

บ้านนี้ท้อง2 ฝากพิเศษ รพ.รัฐ ค่ะ มีประสบการณ์ตอนท้องแรกค่ะ แม่กับลูกนอน รพ.รวม 13 วัน (คลอดเอง) ตอนนั้นฝากที่จุฬาฯ นอนห้องพิเศษคู่ แม่ใช้สิทธิข้าราชการ หมดไป 6000กว่าบาทค่ะ หมอ พยาบาลดูแลดีค่ะ ถ้าคลอดเอกชนหมดเยอะแน่ๆ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

ทางนี้ท้อง 3 เลือกฝากเอกชนทั้ง 3 ท้องค่ะ สะดวก ดูแลดี ดูแลใกล้ชิด ถามเยอะได้ คนไม่เยอะเกินเวลาไปหาหมอด้วยค่ะ

ค่าใช้จ่ายเกินงบไว้เยอะมั้ยคะแม่

เอกชนค่ะ ส่วนตัวฝากครรภ์และคลอดรพเอกชน บริการดีมาก คุณหมอ พยาบาลพูดจาดีค่ะ

ค่าใช้จ่ายเกินงบที่ตั้งไ้วมั้ยคะแม่

บ้านนี้เอกชนค่ะแม่ หมอและพยาบาลดูแลดีมากๆค่ะ

ค่าใช้จ่ายเกินงบที่ตั้งไว้มั้ยคะแม่

VIP Member

ถ้ามีงบแนะนำคลอดเอกชนค่ะ

ขอบคุณค่ะมาเก็บข้อมูลเตรียมตัว

เอกชนค่ะ ดูแลดุจเจ้าหญิง

ขอบคุณค่ะแม่

Câu hỏi liên quan