33 Các câu trả lời

บ้านนี้ ตอน 2 เดือนครึ่ง เผลอคว่ำเอง ได้ 2 ครั้ง หลังจากนั้น วางนอนหงายก็จะชอบพลิกตัวพยายามคว่ำตลอด แต่ก็ยังไม่สำเร็จนะคะ ตอนนี้ 2 เดือน 22 วันแล้วคะ

บ้านนี้ก็ยังไม่คว่ำค่ะ แต่ดูทำท่าเหมือนจะพลิกตัว บ้านนี้ใช้วิธีช่วยดันหลังน้องก่อนค่ะ น้องเค้าก็พลิกได้ ลองช่วยน้องดูนะค่ะ คุงแม่

พาน้องฝึกกลิ้งบ่อยๆนะคะ นอนหงายยกแขนขึ้น แม่จับที่มือน้อง2ข้าง กระตุ้นพากลิ้งไปมาซ้ายขวา จะช่วยกระตุ้นพัฒนาการค่ะ

บ้านนี้ 3 เดือนครึ่งพลิกคว่ำเองพอคว่ำได้พ่อเลยสอนวิธีพลิกหงายพอ 4 เดือน 7 วันก็พลิกหงายได้เอง

บ้านนี้2เดือน25วันค่ะคว่ำเองนะกระดึบตอน3เดือนครึ่งตอนนี้สี่เดือนกว่าก็ยังกระดึบอยู่😁

VIP Member

บ้านนี้4เดือน8วันก็ยังคว่ำไม่ค่อยได้ค่ะต้องช่วยดันตะแคงก่อนที่เหลือเขาไปเองค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-35952)

VIP Member

เดี๋ยวน้องก็เริ่มฝึกละค่ะ 5เดือนบ้างคนยังไม่คว่ำก็มีค่ะ

VIP Member

บ้านนี้3เดือนกว่าๆก็ยังคว่ำไม่ค่อยได้เลยค่ะ

บ้านนี้4เดือนค่ะ แต่ยังพลิกตัวกลับยังไม่ได้

Câu hỏi liên quan