36 Các câu trả lời

ทางนี้ตอนไปซาว10w3 กำลังเข้า3เดือน​ ในจอซาวเขาดิ้นเก่ง​ แขนขามาครบหมดแล้วด้วย​ แต่ด้วยที่น้องยังตัวเล็กแค่4เซน​ เวลาเขาขยับเราจะไม่รู้สึ​ก​ จะรู้สึก​ตอดตอน15w​ เริ่มดิ้น17w​ ตอนนี้18w​ ดิ้นโดนมือชัดเลยคะ​ ท้องที่4คะ

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่2เดือนแทบไม่รู้สึกเลยจ้า ต้องสัก 4-5 เดือน ถึงจะดิ้นชัดเจน ถ้าให้ชัดจริงตอน5เดือนจ้า แต่อยู่ที่แม่ด้วยค่ะ หน้าท้องหนาหรือบาง ถ้าหน้าท้องหนาจะรู้สึกว่าลูกดิ้นช้ากว่าคนหน้าท้องบางจ้า

จ้าแม่🥰

คุณแม่ใจเย็นน้าาา น้องยังเป็นตัวอ่อน น้องดิ้นเรายังไม่รู้สึกนะคะ แต่จะสังเกตุได้ว่าท้องน้อยเราจะแข็งขึ้น แล้วก็จะค่อยๆนูนขึ้นตามอายุครรภ์นะ ตื่นเต้นๆเป็นกำลังใจให้นะคะ

จะเริ่มรุ้สึกดิ้นช่วง18วีคขึ้นไป บางคนอาจรุ้สึกเร็ว บางคนอาจรุ้สึกช้าคะ 2เดือนยังไม่ทีแขนขาด้วยซ้ำคะ

2เดือนน้องดิ้นแล้วค่ะ แต่ยังเล็กมากคุณแม่เลยยังไม่รู้สึก 2เดือนนี่มีแขนขาแล้วค่ะแม่

ใจเย็นค่ะ น้องยังเล็กอยู่ ดิ้นค่ะแต่เบามากกกกก รอแม่อายุครรภ์เยอะกว่านี้จะขอวิธีให้ลูกดิ้นเบาๆค่ะ บ้านนี้ดิ้นจุกไม่ไหว 🤣🤣🤣

จะรู้สึกดิ้นจริงๆ18วีคขึ้นค่ะแล้วแต่ผนังหน้าท้องจองแต่ล่ะคน ส่วนมากจะรู้สึกตอดๆก่อน บ้านนี้มารู้สึกน้องดิ้นจริงๆจังๆ25วีค

เราซื้อเครื่องฟังเสียงหัวใจมาฟังค่ะสบายใจฟังทุกวัน ของเรากว่าจะรู้สึกว่าลูกดิ้นจริงๆจังก็5-6เดือนเลยค่ะท้องแรกค่ะ😅

สองเดือนยังไม่รู้สึกถึงน้องหรอกค่ะ บ้านนี้รู้สึกน้องดิ้นตอน14สัปดาห์ค่ะ ขึ้นอยู่กับท้องแม่แต่ละคนหนาไม่เท่ากัน

ใจเย็นๆนะคะแม่ อีกไม่นานแม่จะได้รับรสความแรงของการดิ้น อึก็ดิ้น กินข้าวก็ดิ้น ยิ่ง7-8เดือน ถีบขวางทีร้องโอ้ย

บ้านนี้6เดือน กินข้าวก็ดิ้น ขยับตัวปุ้ปดิ้นปั๊ปเลยค่ะแม่5555555

2 เดือนตัวเท่าเมล็ดถั่วเองนะคะ รู้สึกดิ้นได้ตอน 16-20 วีคค่ะแล้วแต่คน รอลูกตัวโตจนเตะผนังหน้าท้องถึงก่อนจ้า

Câu hỏi liên quan