38 Các câu trả lời

หน้าท้องของแม่มีผลต่อการดิ้นของลูกในครรภ์ค่ะ ปกติท้องแรกเด็กมักจะดิ้นช่วงอายุครรภ์ที่20สัปดาห์เป็นต้นไปค่ะ แต่หากแม่มีหน้าท้องหนาอาจจะไม่รู้สึกแต่จริงๆน้องก็ดิ้นอยู่ค่ะ อาจจะดิ้นเบาจนแม่ไม่รู้สึกก็ได้ค่ะ

ของเรารู้สึกตอน21วีคค่ะ ไม่เกี่ยวกันกับว่าเด็กเเข็งเเรงไม่เเข็งเเรงนะคะ บ้านนี้รกน้องเกาะด้านบนเเรงที่น้องดิ้นหรือถีบเรยส่งไม่ถึงเราเพราะน้องต้องส่งเเรงผ่านรกมาก่อนก่อนจะถึงหน้าท้องเราค่ะ

ท้องแรกดิ้นช้าจ้า 4 เดือนเกือบ5เดือนถึงรุ้ว่าน้องดิ้นจ้า ท้องสองจะรุ้แล้ว3เดือนครึ่งแล้วว่าน้องตอด ท้องสามรอดูว่าน้องจะตอดตอนกี่สัปดาห์

บ้านนี้ดิ้นจนรู้สึกได้ตอน 22wค่ะ แต่ก่อนหน้านั้นรู้สึกว่าตอดแล้วนะคะ ถ้าแม่มีหน้าท้องที่หนาก้อจะรู้สึกช้ากว่าคนที่หน้าท้องบางค่ะแม่

ขอบคุณคร่า พึ่งตอดสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อคืนเลยค่ะ แอบสะดุ้งตื่นเลยค่ะ😂

TapFluencer

ของเรา 16 ค่ะ ตอนก่อนท้องผอมอยู่ ลองปรึกษาคุณหมอที้ฝากครรภ์ดู ไม่งั้นก็ลองกินน้ำเย็นๆหรือน้ำหวานแล้วนอนราบดูค่ะ

21w ยังไม่รู้สึกเลยจ้า แต่ไปซาวด์มา ลูกแข็งแรงดีค่ะ เค้าก็ดิ้นดุ๊กดิ๊กๆ เพียงแค่ว่าเรายังไม่รู้สึกค่ะ

เราท้องแรกค่ะ กว่าจะรู้สึกตอดๆตุบๆก็20wka+ค่ะ ตอนแรกก็กังวลแต่สุดท้ายเพราะ22wks น้องก็ดิ้นชัดขึ้นค่ะแม่

VIP Member

ขึ้นอยู่กับ ขนาดของครรภ์และความหนาของหน้าท้องคุณแม่ด้วยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณนะคะ

ของเราประมาณ20+ ค่ะ ตอนนี้ก็ดิ้นเก่งมาก จนบางทีสะดุ้งเป็นพักๆค่ะ

ของเรา19วีคแล้วยังไม่แน่ใจเลยว่าลูกดิ้นหรือท้องร้อง😂