13 Các câu trả lời

ประกันสังคมคลอดเอง ห้องธรรมดา ยุคโควิทส่วนมากหมอจะไม่ให้อยู่ห้องพิเศษเพราะไม่ให้ญาติเฝ้าหรือเยี่ยม รพ.รัฐคลอดเอง 5629บาท /หมอเคยบอกนะคะถ้าผ่าเสีย8000+ (โคราช) เบิกประกันสังคมได้29825บาท

เตรียมเผื่อฉุกเฉินผ่าคลอดประมาณไว้3หมื่นค่ะแต่หมอบอกคลอดเองได้เลยได้เสียแค่3พันกว่าบาทอันนี้ก็แล้วแต่โรงพยาบาลค่ะเพราะแต่ละที่ราคาต่างกัน(โรงบาลรัฐค่ะ)

เราท้องแรกคลอดธรรมชาติรพ.ด่านช้าง สุพรรณบุรี สำรองจ่าย 12,500บาท รวมห้องพิเศษ 5วัน4คืน ท้อง2 คลอดธรรมชาติที่รพ.เกาะพะงัน 7,000+ (ปล.ท้อง2ใช้สิทธิ์บัตรทองค่ะ )

คลอดรพ.รัฐต้องสำรองจ่ายด้วยหราคะ นึกว่าจ่ายแค่ส่วนเกิน คือ ห้องพิเศษ กับฝากพิเศษหมอคลินิคค่ะ งงค่ะ บ้านนี้เตรียมผ่าคลอดเดือนพฤศจิกายนนี้คะ

มันขึ้นอยู่ที่ รพ ที่เราคลอดค่ะ แต่ละที่จะไม่เท่ากันค่ะ ต้องสอบถามทาง รพ อีกทีค่ะ เราก็ฝาก รพ.รัฐ เหมือนกัน แต่ค่าใช้จ่ายก็พอสมควรค่ะ

บ้านนี้ รพ.รัฐ คลอดธรรมชาติ+ห้องพิเศษ 3 คืน20000+ สำรองจ่ายไปก่อนทั้งหมดแล้วไปเบิกประกันสังคมได้ 15000

เราผ่าคลอด ห้องพิเศษ2คืน ประมาณ17,000+ เบิกคืนทีหลัง แต่ไม่ได้ครบทั้งหมด #สิทธิ์ข้าราชการค่ะ

เพิ่งคลอดเมื่อ 11 ก.ย. คลอดเอง+ทำหมัน ห้องธรรมดา 1 คืน ห้องพิเศษ 2 คืน = 20800 บาท รพ.รัฐ

ของเราคลอดธรรมชาติประมาณ4พันกว่า หรือ5พันนี่แหละ

ประกันสังคมสำรองจ่าย 15000 ค่ะ แล้วค่อยไปเบิกคืน

ของแม่ผ่าคลอด ร.บ.บางประกอก8 รวมทั้งหมดแล้ว41,800