ทารก

สอบถามหน่อยคะน้องอายุ15วันน้องกินเก่งกินจนท้องเป็นแบบในรุปอันตรายไหมคะกลัวน้องจะเปนอะไร

ทารก
76 Các câu trả lời
Thành viên VIP

กินเยอะไปค่ะ ท้องโตท้องอืดเสี่ยงโอเวอร์ฟีดดิ้ง

ว่าแต่แม่เอาอะไรทาสะดือลูกคะ? หมอเขาให้ทาด้วยหรอ

5y trước

หลังคลอด ที่ รพ เราได้ triple dye กับ แอลกอฮอล มาทาสะดือจนกว่าสะดือจะแห้งค่ะ แอลกอฮอ ไว้ฆ่าเชื้อโรค ไม่มีสี Triple dyeไว้ทำให้สะดือแห้งไวค่ะ จะสีม่วงๆ

ลองคำนวนดูก่อนนะคะ เด่วน้องจะได้รับนมไม่พอ

Post reply image

ใช้อะไรทางสะดึกลูกเหรอค่ะแม่ขอถามหน้อยจ้า😁

5y trước

Triple dye รึป่าวคะ เราก้ได้มาหลังคลอด จาก รพ ค่ะ

2-3ออนซ์ทุก2-3ชม.ค่ะแม่ อย่าให้กินเยอะนะะค

ท้องอืดแล้วแม่ ไปหาหมอเลยสงสารน้อง

น้องอาจจะท้องอืดค่ะทามหาหิงค์ค่ะ

ไปหาหมอเถอะค่ะ ท้องใหญ่หน้ากลัว

ท้องอืดแน่ๆเลย ไงหาหมอดีกว่าคะ

ท้าน้องม่ร้องงอแงก้ม่เแนรัยค่ะ

5y trước

55555

Câu hỏi liên quan