76 Các câu trả lời

VIP Member

กินเยอะไปค่ะ ท้องโตท้องอืดเสี่ยงโอเวอร์ฟีดดิ้ง

VIP Member

ว่าแต่แม่เอาอะไรทาสะดือลูกคะ? หมอเขาให้ทาด้วยหรอ

หลังคลอด ที่ รพ เราได้ triple dye กับ แอลกอฮอล มาทาสะดือจนกว่าสะดือจะแห้งค่ะ แอลกอฮอ ไว้ฆ่าเชื้อโรค ไม่มีสี Triple dyeไว้ทำให้สะดือแห้งไวค่ะ จะสีม่วงๆ

ลองคำนวนดูก่อนนะคะ เด่วน้องจะได้รับนมไม่พอ

ใช้อะไรทางสะดึกลูกเหรอค่ะแม่ขอถามหน้อยจ้า😁

Triple dye รึป่าวคะ เราก้ได้มาหลังคลอด จาก รพ ค่ะ

2-3ออนซ์ทุก2-3ชม.ค่ะแม่ อย่าให้กินเยอะนะะค

ท้องอืดแล้วแม่ ไปหาหมอเลยสงสารน้อง

น้องอาจจะท้องอืดค่ะทามหาหิงค์ค่ะ

ไปหาหมอเถอะค่ะ ท้องใหญ่หน้ากลัว

VIP Member

ท้องอืดแน่ๆเลย ไงหาหมอดีกว่าคะ

VIP Member

ท้าน้องม่ร้องงอแงก้ม่เแนรัยค่ะ

Câu hỏi liên quan