5 Các câu trả lời

เราฝากท้องของรัฐค่ะ คุณหมอตรวจละเอียดมาก คุณแม่บ้านนี้ซาวด์ตอนอายุครรภ์ได้ 19 สัปดาค่ะ หมอเขาจะแจ้งเพศให้ด้วยค่ะ แต่มันขึ้นอยู่กับโรงบาลแต่ล่ะที่นะคะ ของเราดีหน่อยเจอคุณหมอและพยาบาลน่ารักมากๆ ไม่ทราบว่าคุณแม่ฝากท้องที่ไหนค่ะ

ถ้าคุณหมอไม่บอก แม่รีบชิงถามก่อนเลยนะคะ อย่าเงียบน้ะ ถามให้หมดเลยเรื่องลูกในท้อง แขนขาน้องครบมั้ย หัวใจน้องตรงไหน สมองน้องมีรึยัง น้ำหนักน้องเท่าไหร่ เพศน้องอะไร ถามให้หมดเลยค่ะ

ถ้ารพ.เอกชนหรือคลีนิคจะบอกเพศค่ะ ถ้ารพ.รัฐ ซาวแค่ดูร่างกายน้องดูหัวใจน้องเต้นค่ะ ไม่บอกเพศ

ถ้าคลีนิคหมอดูหมอบอกละเอียดค่ะ แต่ถ้าโรงพยาบาลรัฐเห็นหลายๆคนบอกไม่ดูเพศให้นะคะ

หมอจะบอกเองค่ะ ทางนี้ซาวน์หมอบอก ละเอียดมาก

เดี๋ยวหมอบอกเองค่ะ