13 Các câu trả lời

ขอบคุณค่ะ ไปหาหมอมาแล้วค่ะ 2 เดือนแรกพบว่ามีการแท้งคุกคาม ได้ฉีดยากันแท้ง ไว้ 3 เข็ม แล้วที่พบเลือดออกล่าสุด ตอน 17 week เกิดจาก หมอซาวด์เจอรกเกาะต่ำค่ะ ทำให้ เลือดหยดออกมาค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ ไปหาหมอค่ะนอนพักผ่อนเยอะๆเดินน้อยๆ อาจตกอยู่ในภาวะแท้งคุกคาม

แม่ไปหาหมอรึยังคะนิ มีเลือด ออกไม่ควรนิ่งนอนใจนะคะ ไม่ว่าจะไตรมาสไหน ด้วยความเป็นแม่

VIP Member

คนท้องไม่ว่าเลือดออกจะมากหรือน้อยก็เป็นอันตรายทั้งนั้นคะ รีบไปหาหมอนะคะ

VIP Member

อันตรายค่ะ บ้านนี้เคยเป็นตอน18wk. เพราะปลายรกเกาะต่ำค่ะ เลือดออกเยอะมากค่ะ

ไปหาหมอเลยจ้า บ้านนี้เจอยากันแท้งไป 3 เข็มเพราะเลือดออก

อันตรายค่ะ รีบไปหาหมอเลยค่ะ กลัว แท้งคุกคาม

เลือดดออกไม่ว่ากรณีใดควรไปหาหมอทันทีค่ะ

หาหมอปรึกษาแพทย์ด่วนๆเลยคะ

VIP Member

ควรหาหมอค่ะภาวะแท้งคุกคาม