2 Các câu trả lời

คุณหมอแจ้งว่าอย่างไรบ้างคะ หรือไม่ได้บอกอะไรเลย ส่วนทางนี้ เจอขนาดประมาณ 4.3 ซ.ม. ค่ะ คุณหมอบอกว่าถ้าเกิน 6 ซ.ม. ให้ผ่าออก แต่จริงๆ แล้วสามารถยุบเองได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ยุบ และมีขนาดใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ก็อย่างที่หมอแจ้งค่ะ จะต้องรักษา ถ้าถามว่าอันตรายไหมก็อันตรายระดับนึงค่ะ แต่มันเกิดขึ้นได้กับแม่บางท่าน เพราะมันมาพร้อมกับฮอร์โมนตั้งครรภ์ ทั้งนี้ ก็ขึ้นอยู้กับหมอที่ดูแลเราด้วยค่ะ ว่ามีความเห็นยังไง คุณแม่ใจเย็นๆ นะคะ อย่าพึ่งคิดมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณหมอให้ติดตามเป็นระยะค่ะ วาจะใหญ่ขึ้นไหม จะยุบเองไหม ยุตรงรังไข่ด้านขวาค่ะ🙂🙂

เรา 7 วีค ซาวน์เจอถุงซีสต์ 3.5 เกาะคนละข้างกับรก รอนัดซาวน์วันที่ 23 นี้อีกทีค่ะ ว่าจะยุบเองมั้ย

ของเราคุณหมอแจ้งว่าจะยุรังไข่ข้างขวาค่ะ 6 เซ็น

Câu hỏi liên quan