47 Các câu trả lời

บางอย่างก็ต้องเตรียมก่อนนะคะอย่างพวกเสื้อผ้าที่นอนผ้าห่มมันต้องซักก่อนใช้ค่ะ

ซื้อได้ค่ะ เพราะถ้าปุบปับคลอดก่อนเด๋วสามีเตรียมให้ไม่ทัน ค่อยๆซื้อสะสมไปค่ะ

บ้านเราถือเหมือนกันคะ แต่ น่าจะแอบๆไปซื้อ กลัวไม่ทัน ไม่มีใช้ จะลำบากเอาคะ

บ้านนี้เตรียมค่ะ เพราะคุณหมอบอกให้เตรียม ให้ซักไว้ วันคลอดจะได้มีใส่เลย

7เดือนก็ซื้อเตรียมไว้เลยจ้าเราซื้อเตรียมไว้แล้วจ้า ค่อยๆทยอยซื้อ

ดูๆไว้ก่อนบางอย่างต้องเลือกแล้วเลือกอีก แนะนำว่า 7-8เดือนค่อยซื้อ

เรา 34 week เตรียมแล้วค่ะ เพราะต้องซื้อของเตรียมไว้ และต้องซักก่อน

ซื้อเลยค่ะ เดี๋ยวตัวเล็กออกมาจะได้ไม่ต้องไปวุ่นกับของนะคะ

บ้านนี้ทยอยซื้อ7เดือนทยอยซักเตรียมใว้ ใกล้ครบเเล้วจ้า

คนโบราณเขาถือค่ะแต่สมัยนี้ถือ ฤกษ์สะดวกแล้วแต่คนค่ะ