2 Các câu trả lời

ใช้กฏเกณฑ์นี้หมดค่ะ ไม่ว่าจะกล้วย ข้าว ซีรีแล็ค(สุดยอดอาหารที่ไร้ประโยชน์) ฯลฯ เด็กที่เข้ารพ.เพราะลำไส้อักเสบอุดตัน เพราะกินอย่างอื่นนอกเหนือจากนม ก่อน 6 เดือน มีเยอะมากค่ะ มีทั้งที่รักษาหาย และเป็นหนัก หรือถึงขั้นจากไปค่ะ หมอก็เตือนชัดเจนอยู่แล้วนะคะ อย่าพาลูกตัวเองเสี่ยงค่ะ

จริงๆ ก็แล้วขึ้นอยู่กับเด็กแต่ละคน เด็กบางคนพร้อมก็กินอาหารเสริม (ของปรุงสุกนะไม่ใช่กล้วยสด) ได้เร็วตั้งแต่เดือนที่ 4 เลย (มาตรฐานสากลคือให้เริ่มๆ กินได้ตั้งแต่เดือน 4 ขึ้นไป แต่มาตรฐานของไทยคือ 6 เดือนขึ้นไป) ลองปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

Câu hỏi liên quan