จะมาเล่าประสบการณ์เจ็บท้องคลอด

สวัสดีค่ะ หนูชื่อนิริน คลอดตอน40+1วีค น้ำหนัก 3,290 กรัม เป็นช่วงเวลาที่แม่มีความสุขมากและทรมานมากๆในเวลาเดียวกัน เริ่มปวดท้องตอนที่โดนหมอกระตุ้นปากมดลูก นานๆเจ็บทีวันที่2ก็ยังนานๆเจ็บทีไม่ได้คิดอะไร พอตกเย็นเริ่มเจ็บทุกๆ30นาทีเจ็บครั้งล่ะไม่เกิน1นาที ไปนอนรพ.ตอน2ทุ่มเริ่มเจ็บถี่ขึ้นปวดมากขึ้นปวดจนถึง8โมงเช้า ปวดแบบเหมือนเมนมาแต่หนักกว่าผสมกับปวดท้องอึอยากเบ่งพร้อมๆกัน สุดท้ายหัวใจลูกเต้นช้าลงโดนผ่าคลอด ผ่าคลอดสบายมากไม่เจ็บเลยบล๊อกหลังไม่เจ็บ จะเจ็บมากๆตอนยาชาหมดฤทธิ์เป็นไปได้เลือกคลอดเองดีกว่าผ่านะคะ พักฟื้นเป็นอาทิตย์กว่าจะเดินคล่องทรมานมาก เจ็บปวดทรมานที่สุดในชีวิตนี้แล้ว

2 Các câu trả lời

ขอสอบถามค่ะหมอกระตุ้นปากมดลูกให้เลยหรือขอให้หมอกระตุ้นให้คะ พอดีบ้านนี้อีก2วันครบ40wว่าจะขอให้หมอกระตุ้นให้ไม่แน่ใจว่าหมอจะทำให้มั้ย

หมอกระตุ้นให้เองเลยค่ะ เพราะอีก1วันครบกำหนดคลอดพอดี

VIP Member

ขอบคุณที่แชร์นะคะ สุดยอดมากค่ะ

Câu hỏi liên quan