8 Các câu trả lời

บ้านนี้ ลูกคนโต 2ขวบ 4 เดือน ยังจุ้บเต้า เล่นเต้า ก่อนจะนอนทุกครั้ง แต่นมแม่หมดแล้วค่ะ ไม่ออกแล้ว 🤣🤣 และกำลังท้องคนสองยุ 26 วีค ตอนไปฝากท้องคุณหมอ บอกว่า ถ้าลุกกินนมเต้ายุ ระหว่างแม่ท้อง จะเสี่ยงแท้ง และเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ 🙏♥️

บ้านนี้ไม่ได้หยุดให้นมเลยค่ะ น้องได้1ขวบ8เดือน จนตอนนี้จะคลอดคนน้องแล้วค่ะ ก็ปกตินะคะแม่มีตอนท้องแก่จะมีท้องแข็งบ้างนอกนั้นไม่มีปัญหาอะไรค่ะ จะถึงกำหนดคลอดแล้วอีก6วัน ก็ไม่มีท่าทีจะออกมาเลยค่ะ

น้องโตแล้วน่าจะหยุดได้แล้วนะคะ แต่ถ้าน้องเลิกยากก็คงไม่เป็นไรเห็นหลานที่บ้านก็กินคนพี่3ปีคนน้อง2ปี8เดือน ตอนนี้ก็กินกันคนละข้างเลย😅

VIP Member

จากการสอบถามคุณหมอ แจ้งว่าให้ได้นะคะ แต่ควรงดช่วงใกล้คลอด ซึ่งตัวเรางดก่อนคลอด 2 เดือนค่ะ

Super Mum

ปรึกษาแพทย์ดูนะคะ ถ้าไม่มีความเสี่ยงมดลูกบีบตัว ให้นมต่อได้ค่ะ

ลองปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

ปรึกษาหมอนะคะ

สย

Câu hỏi liên quan