4 Các câu trả lời

ให้กินข้าว 3 มื้อ เน้นเมนูเพิ่มน้ำหนัก เนื้อสัตว์ ไข่ มันทุกชนิด อโวคาโด้ น้ำมันมะกอก ชีส/เนย (ต้องเลือกที่เด็ก 1 ขวบทานได้นะ) ทำเมนูทอดบ้างก็ได้ ให้ดีก็เสริมนมกล่องวันละ 1-2 กล่องค่ะ เดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นแม่ บ้านนี้ก่อนขวบ 8-9 โลค่ะ แต่พอกินข้าว 3 มื้อ กินนมกล่องก็ขึ้น 10-11 โล

บ้านนี้ก็ 7 โลค่ะ แม่เลิกซีเรียส แบ้วค่ะ หลังขวบลูกกินข้าวเก่งมาก แต่ก้อเผาผลาญเยอะ วิ่งทั้งวัน เล่นซน แข็งแรง มีพัฒนาการที่ดี น้องยังทานนมแม่อยู่ เสริมโยเกิร์ตกับฝึกดูดกล่องให้บ้างค่ะ

บ้านนี้7.8 1ขวบ1เดือน วัยนี้น้ำหนักขึ้นยาก แม่ไม่ได้ซีเรียสเพราะน้อวเเข็งแรงดีทุกอย่าง ถ้าให้ดีสัก9-10ก็โอเคคาะทแต่แม่ไม่ซีเรียสค่ะ น้องกินนมแม่100%

บ้านนี้ก็ 7 โลคะ 1 ขวบแล้วกินข้าว 3 มื้อ แต่น้ำหนักน้องไม่ขึ้นเลยค่ะแต่น้องแข็งแรงดีนะค่ะ