ลูกน้ำหนักน้อยกว่าเกณฑ์

สวัสดีค่ะ ฉันมีเรื่องมาปรึกษา คือฉันมีลูกชายอายุ1ขวบ5เดือน ตอนคลอดคลอดธรรมชาติ น้ำหนักน้อง2610กรัม แม่ไม่มีน้ำนมเลย ลูกได้กินนมแม่แค่3เดือน หลังจากนั้นก็เสริมนมผงกินไฮคิวมาซักพักจนได้9เดือนมากินนมผงหมีน้ำผึ้ง จนถึงตอนนี้น้องอายุ1ปี5เดือนน้องน้ำหนักแค่7.8กิโล สูง75เซน ทานข้าวน้อยนิดนึง เริ่มทานนมกล่องด้วยหมีน้ำผึ้งกับไทยเดนมาร์กรสหวาน ไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแนะนำให้น้องทานนมเสริมเพิ่มน้ำหนักของนิวทรีดิ้ง ตอนนี้น้องทานมาได้1อาทิตย์ละค่ะ อยากทราบว่ามีวิธีไหนอีกมั้ย อันตรายมั้ยคะน้ำหนักเท่านี้ เสี่ยงขาดสารอาหารมั้ย ส่วนข้าวน้องจะทานปลาทู ไข่ แซลม่อน เนื้อทอด พวกฟักทองแครอท

5 Các câu trả lời

ตอนนี้ลุกเรา7ปีแล้วน้ำหนักอยุ่ที่15กกคะ.. ปรึกษาหมอ.. "หมอถามน้องไม่ทานข้าวหรอ.. ทานคะหมอแต่น้องห่วงเล่นมาก.. กินได้เยอะแต่น้ำหนักน้อยตกเกนเหมือนกัน.. แต่หมอบอกพัฒนาการน้องดีนะ.. แข็งแรงสมส่วน"

สู้ๆค่ะแม่ เจอแบบนี้เครียดกว่าเลยค่ะ ยอมรับค่ะแม่บ้านนี้กลัวลูกเป็นเด็กอ้วนวัคซีน 4 เดือน 7.2 😅😅

กล้วยน้ำว้า ผัก เนื้อ เอาแบบ 5 หมู่คะแม่ นมกิน 2 มื้อพอ หรือจะกินวิตามินไบวูดเสริมก็ดีคะ

ไม่มีผลค่ะ น้องทานวิตามินที่หมอจ่ายให้หมดไป2รอบแล้ว ก็เท่าเดิม

ลูกสาวทาน นูทรินิดริ้งอยู่ค่ะ คอนเฟริมอีกเสียงว่านน. เพิ่มดีมากๆ ค่ะ

บ้านนี้หนัก9โล 1.10ขวบคะแม่ ไม่รู้จะทำไงเขากินน้อย

เหมือนกันค่ะ กังวลมากเลย ลูกผอมมากเห็นสันกระดูกหลังด้วย 7.8กิโล ไม่ขึ้นตั้งแต่10เดือนจนมาถึง1ปี5เดือนค่ะ

Câu hỏi liên quan