สวัสดีค่ะ คุณแม่บ้านนี้ ท้อง22 สัปดาห์แล้ว แต่ไปเจาะเลือด เพื่อตรวจหา ดาวส์ตอน 20 สัปดาห์ค่ะแล้วเช้านี้ทีคลินิค ฝากครรภ์โทรมาแจ้งว่าคุณแม่มีความเสี่ยงลุกจะเป้ยดาว์สูงค่ะแต่ตรวจเลือดแบบนี้ ค่าวัดจะได้ 83% ความเสี่ยงต่อ100คน ไม่ใช่เจาะเลือดแบบตัวแพงที 20,000 กว่านะค่ะ ทีตัวนั้นผลจะ 99% คุณหมอเลยจะให้เจาะน่ำคล้ำเพิ่มจันทร์ทีจะถึงนี้ เลยอยากจะสอบถามแม่ๆว่า มีใครเคยเจอกรณีมั้ยค่ะ แล้ว ถ้าผลเสี่ยงสูง ถ้าไปเจาะน้ำคล่ำ น้องจะเป้ยมั้ย สงงสารน้องมากถ้าเป็น ก้อต้องเอาออก และน้องจะ6 เดือนแล้ว และเป้นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวด้วยค่ะ ใครมีประสบการณ์บ้างค่ะ ?

36 Các câu trả lời

อายุ 28 ค่ะเป็นแบบเดียวกันเลยเจาะเลือดครั้งแรกบอกมีความเสี่ยงสูงต้องไปเจาะน้ำคร่ำวันที่18กุมภาที่ผ่านมายังไม่ทราบผลเลยค่ะผลออก12มีนาคมอารมณ์เดียวกันค่ะ

ถ้าเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวแนะนำเจาะเลยค่ะ ให้ผล 100% เพราะถ้าลูกมีภาวะนี้แนะนำเอาออกค่ะ สังคมไทยกับเด็กพิเศษ ยังไม่เปิดกว้างเท่าเมืองนอก สงสารเด็กค่ะ

บ้านนี้เจาะนำคร่ำตอน16wฟังผลตอน20w ผลตรวจแม่นยำค่ะและไม่เจ็บอย่างที่คิดค่ะ ถ้าหมอแนะนำให้เจาะน้ำคร่ำเพิ่ม ควรเจาะนะคะเอาใจช่วยค่ะสู้ สู้

อายุ 40 ค่ะ 30week + 2 เจาะน้ำคร่ำหมอก็บอกว่าเสี่ยงติดเชื้อกับลูกค่ะ คุณหมอแนะนำให้ตรวจ DNA เจาะเลือดตรวจดาวน์เหมือนกัน ความแม่นยำ 99.99%

ผลเลือดคือตรวจคัดดรอง แต่การเจาะน้ำคร่ำเพื่อหาโคโมโซมคู่ที่ผิดปกติจะได้ผลที่แน่นอน100% ยังไงก้ควรตรวจซ้ำดีกว่าค่ัะ

ตอนนี้มีตรวจ MRI ที่หาความผิดปกติได้ ลองศึกษาดูค่ะ

หมอบอกว่า เดี๋ยวนี้ดาวน์ซินโดรม ไม่จำเป็นต้อง อายุ 35 ขึ้นแล้วค่ะ ต่อให้ประวัติไม่เคยมีก็ต้องตรวจไว้

ไม่เคยมีประสบการด้านนี้นะคะ แต่อยากให้คุณแม่ทำใจให้สบาย รอตรวจอีกครั้ง แล้วค่อยคิดหาทางอีกทีจ้า

ดูในทีวีนะคะเคยมีเครสคุณแม่เจาะน้ำคล้ำผลไม่เป็นดาวส์แต่คลอดมาก็เป็นคะ ดูจากรายการเจาะใจคะ

ทำไมถึงต้องเจาะหาดาวส์อ่ะค่ะ เราขอตรวจเอง. หรือคุณหมอบอกว่ามีความเสี่ยงถึงให้ตรวจค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-34716)

Câu hỏi liên quan