การเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว

สวัสดีค่ะแม่ๆ เราท้องได้6เดือน เรากับสามีอยู่จังหวัดเดียวกันอำเภอเดียวกันแต่ตอนนี้สามีไปทำงานอยู่ต่างอำเภอ คือที่ผ่านมาไม่เคยจับโทรศัพท์สามีเลย เมื่อคืนสามีหายไปทั้งคืนไม่รับสาย บล็อกเบอร์ ปิดการแจ้งเตือนเฟส มีเพื่อนๆสามีทักเฟสสามี แล้วพูดทำนองแปลกๆ ไม่เคยสงสัยอะไรสามีเลย ซึ่งสามีบอกไปว่า ถ้าเราทักไปถาม บอกว่าเขาหลับแต่ที่จริงเขาบอกเพื่อนว่าเขาอยู่ในเมือง เราก็ถามรัวแชทไปทำไมต้องโกหกให้พวกเพื่อนพูดแบบนั้น สามีไม่อ่าน ไม่ตอบ โทรไปก็บล็อกเบอร์ ปิดการแจ้งเตือน แล้วเราก็รอให้เขาทักมา เราไม่ได้ถามว่านอกใจรึเปล่า แต่เขาตอบมาว่า เขาเครียดเขาขออยู่คนเดียว และเขาไม่ได้นอกใจเราด้วย พอเขาพูดจบเขาก็เลิกออนเฟสเลย พอช่วงเช้าเราไม่สบายใจเราทักถามโทรถามก็ไม่ตอบแต่อ่านแชท พอเราโทรไป มีคนรับสายแต่ไม่ใช่สามี พอเปิดกล้องถึงได้รู้ว่าสามีอยู่กับผู้หญิง เราก็ร้องไห้รัวแชทถามใหญ่ว่าจะเอายังไง ไม่สงสารลูกบ้างหรออีก3เดือนเขาจะมองตาดูโลกแล้ว อยากเลิกไหม เขาก็บอกไม่เลิก เดียวเขาจะโทรมาเคลียร์ เราไม่กล้าบอกพ่อแม่ค่ะตอนนี้ว่าสามีมีคนอื่น 😢

2 Các câu trả lời

เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะคุณแม่ เข้มแข็งนะค่ะเพื่อตัวเล็กในท้องค่ะ

สู้ๆค่ะแม่

Câu hỏi liên quan