113 Các câu trả lời

บ้านนี้ซื้อของตอน8เดือน รถเข็น+คาร์ซีท+คอกกั้น+เสื้อผ้าและของใช้ลูกทั้งหมด(ยาด้วย)​ หมดไปประมาณ5x,xxx ซื้อที่งานAmarinที่ไบเทค ซื้อทีเดียวจบเลยจ้า ยังไม่รวมค่าโรงพยาบาลอีก555 เจ็บทีเดียวเลยจ้าา(แนะนำไปซื้อที่งานได้จะดีมากของแถมเยอะจ้า)​

เอาที่กำลังเราไหวจ๊าแม่ บ้านนี้ซื้อผ่านออนไลน์เซทเตรียมคลอดจ่ายเพียง 2999 บ.จ๊าได้ครบเลย กลุ่มผ้าอ้อม เสื้อผ้าเด็ก 0-3 คละ 3-6 เดือน เบาะนอน มุ้งครอบผ้ายางรองฉี่ ผ้าห่อตัว ผ้าขนหนู จ๊า

ร้านพีอาร์บ้านรักเด็กในTikTok ก็มีนะคะ

TapFluencer

เราจะคลอดเดือนหน้า ทยอยซื้อตั้งแต่ท้อง 5 เดือน เสื้อผ้าซื้อน้อยมาก แต่ซื้อของใช้สิ้นเปลืองพวกสำลี แพมเพิสตุนไว้เพราะโปร shopee ส่วนที่นอนหมอนมุ้ง คอกกั้น เราว่าแล้วแต่การเลี้ยงนะคะ ก่อนหน้าไปเดินงาน bbb ก็ได้นิดหน่อยเพราะ shop ใน 2 แอปได้ถูกกว่าค่ะ แต่ต้องขยันกดขยันดูโปร

โห แล้วแต่งบเลยค่ะแม่ อย่างของเราหมดไปเยอะนะ แค่ค่าCarseat เกือบ4หมื่น / เครื่องอบUVหมื่นกว่าบาท / รถเข็นเด็ก หมื่นกว่าบาท / เปลเด็กน้อย เกือบหมื่น / ที่นอน5พัน ฯลฯ ใดๆคือของทุกอย่างมีหลายเกรด หลายราคาค่ะ เราว่าควรเปลี่ยนเป็นตั้งงบ แล้วลองจัดสรรให้ได้ของตามงบเราดีกว่าค่ะ

บ้านนี้7เดือนกว่า ซื้อเกือบครบแล้ว (ยกเว้น คาร์ซีสไม่ซื้อ เปลไม่ซื้อเพราะไม่คิดจะเลี้ยงแบบไกวเปลคะ รถเข็นยังไม่ซื้อ ที่ปั้มนมไม่ซื้อเพราะจะเลี้ยงเต้า ที่นึงขวดนมไม่ซื้อเพราะมีของคนพี่อยู่) ตอนนี้หมดไปแค่ 3,000฿ กว่าๆคะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มซื้อ7เดือนเหมือนกันคะครบทั้งหมด20,000ไม่ได้ซื้อก็พวกคาร์ซีท รถเข็นเด็ก เป้อุ้มเด็ก แต่จะเน้นพวกเครื่องใช้มากกว่าเสื้อผ้าบ้านนี้ก็จะไม่เน้นเพราะเด็กโตไว บ้านนี้ซื้อตอนงานBBBก็จะได้ราคาลด และส่วนลดเยอะคะ

ได้ครบแล้วค่ะยกเว้นคาร์ซีทค่ะ งบ 2500 ค่ะ เสื้อผ้าไม่ซื้อเยอะค่ะโหลเดียวพอค่ะเด็กโตไว้เดี๋ยวใส่ไม่ทันค่ะ รถเข็น เป้อุ้มใช้ของต่อจากหลานสาวค่ะ^^ ประหยัดได้เยอะเลยค่ะ

เราซื้อตามกำลังเราก็พอค่ะแม่ อะไรที่เราว่าไม่จำเป็นสำหรับเราก็ไม่ต้องซื้อค่ะ ส่วนตัวเรา คัดเอาแต่ของที่เราต้องใช้จริงๆ เครื่องปั้มนมเราไม่ได้ซื้อค่ะ เราว่าจะให้เต้าล้วน ออกไปข้างนอกค่อยกินนมเสริมเอาค่ะ

ขนาดเตรียมนิดหน่อยทยอยซื้อแค่นี้ก็3400แล้วค่ะ ผ้าอ้อม1โหล ผ้าขนหนูหนา2 บาง3 เสื้อผูกแขนสั้น6ชุด บอดี้สูท3ชุด ที่นอน1 มุ้งคอบ1 กะละมังอาบน้ำ1 กระดาษรองก้น1แพ็ค ทิชชูเปียก1แพ็ค ขวดนม3ขวด ตะกร้าใส่ของ1 น้ำยาซักผ้า2

VIP Member

ซื้อเท่าที่จำเป็นก่อนค่ะ ส่วนตัวแม่บ้านนี้ซื้อแบบประหยัดและดีมีคุณภาพค่ะ. ส่วนคาร์ซีทถ้าคุณแม่ยังหาไม่ได้แนะนำค่ะในช้อปปี้ถูกและดีมีเยอะค่ะราคาราวฟ1790-2400ก็มีค่ะ(สำหรับคุณแม่ที่จำกัดงดไม่เกิน2500ค่ะ)😊

VIP Member

อยู่ที่กำลังทรัพย์ และความสะดวกของคุณแม่ค่ะ เริ่มตั้งแต่ไม่กี่พัน ไปจนหลักหมื่นหลักแสน ไม่สิ้นสุดค่ะ ส่วนตัวบ้านนี้หมด หมื่นกว่าค่ะ พอหลังคลอดก็มีค่าใช้จ่ายเรื่อยๆทุกเดือนค่ะ ตามวัยน้อง

Câu hỏi liên quan