1 Các câu trả lời

VIP Member

ฟ้องกรมแรงงานได้เลยค่ะ ท้องระหว่างทำงาน ไม่ได้ท้องก่อนทำแล้วรับมาทำนี่คะ นายจะอย่ามาหัวหมอค่ะ พูดไปเลย ไม่จ่ายฟ้องค่ะ ได้ชดเชยเยอะกว่าด้วยถ้าฟ้อง บอกนายจ้างไปเลยค่ะ จะจ่ายเเค่นี้ หรืออยากจ่ายเยอะค่ะ

เราก็แจ้งความกลับพร้อมหลักฐานการทำงานค่ะ ถึงจะท้องไม่ท้อง เราทำงานให้เค้าต้องให้เงินค่ะ แต่ในกรณีท้องห้ามจ้างงาน เราก็ฟ้องเค้ากลับสิคะว่าตั้งแต่รุ้ว่าท้องทำไมจ้างต่อ ละจะมาโมเมไม่ให้เงินไม่ได้ หรือลองโทรปรึกษาทางทนายดูค่ะ เด่วนี้ทนายรับปรึกษาฟรีค่ะ เราจะได้ไม่ถูกเอาเปรียบ