1 Các câu trả lời

1.แจ้งคุณหมอค่ะ บางท่านจะมีใบที่เขียนโดยคุณหมอมาด้วย ให้เราไปยื่นที่ใหม่ 2.เมื่อไปติดต่อที่ใหม่ ให้บอกว่าย้ายมาจากฝากครรภ์ที่ไหนด้วยนะคะ 3.เอกสารตั้งแต่ฝากครรภ์ ประวัติแพ้อาหารแพ้ยา เอกสารวัคซีน ทุกแผ่นนะคะ สมุดสีชมพู ผลซาวทุกระยะ ผล lab ตั้งแต่ครั้งแรก เอาไปด้วยค่ะ จะได้ไม่ต้องตรวจซ้ำตอนไปฝากที่ใหม่ 4.ยาบำรุงครรภ์ เอาให้ที่ใหม่ดูด้วยนะคะ หมอเองก็จะได้ดูว่าต้องจ่ายยาเพิ่มเท่าไหร่ค่ะ

พี่พยาบาลเป็นคนตรวจและเขียนนัดให้ค่ะ ไม่ใช่คุณหมอ