8 Các câu trả lời

ตอบยากจังเลยแม่ แล้วแต่ละคนละท้องไม่เหมือนกันสักครั้งเลย บ้านนี้ท้องแรกไม่ได้ทำงานอะไรเลย คลอดตอน37w ท้องที่2คุณหมอนัดผ่า38w1d แต่ถ้าปวดก่อนก็ว่ากันไปตามเรื่องตามราวคะ😅

จากประสบการณ์ลูกคนแรก ถ้าทำงานด้วย เราแนะนำว่าลาก่อนกำหนดคลอดสัก2 อาทิตย์ แนะนำถ้าคุณแม่เเข็งแรง ไม่ค่อยมีอาการท้องปั้นท้องแข็ง ความดันสูง ลาสักตอน37-38สัปดาห์ ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ แม่😍😊🙏

มีแค่5% ของเด็กที่คลอด ตามกำหนดนะค่ะ ส่วนใหญท้องแรกจะมาหลังกำหนดค่ะ ถ้ารอคลอดตามธรรมชาติรอวันที่เด็กสะดวกเด็กจะเป็นเลือกวันค่ะ แต่ถ้าผ่าแม่เลือกวันที่แม่สะดวกค่ะ

ถ้าให้เเนะนำ ก่อนคลอดสัก 1 อาทิตย์ ก็เขียนลางานได้เลยจ้ะ. จากนั้นเขาก็จะเริ่มนับ.เป็นลาคลอด.จนครบ3เดือน กลับมาทำงานต่อ.

ของพี่.ลากับเอฟซีเลย.ตอนนั้น.ผ่าคลอด.ทำจนวันสุดท้าย...ผ่าคลอดสามารถเขียนวันลาได้เพราะมีวันเเล้ว. เเต่ถ้าคลอดเอง.นี่ชิ.ต้องคุยกับผู้การดูจ้ะ.

TapFluencer

สำหรับเรานะคะทำงานเดินเยอะ ยืนนานเหมือนกัน แต่เราท้องไม่ค่อยแข็งนะคะ ตอนนี้เรา 32 วีค ว่าจะลาซัก 35-36 วีคค่ะแม่

เหมือนกันค่ะบ้านนี้ทำงานยืนตลอด มีอาการท้องแข็งด้วย ยังกังวลว่าจะลาคลอดก่อนดีมั้ยกลัวคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้แอบกังวนถ้าลาก่อนจะได้อยู่กับลูกไม่นานค่ะ

เราคลอดตามกำหนดค่ะ เราไม่ได้ทำงาน ไม่ค่อยได้เดินออกกำลังกาย กินนอนอย่างเดียว555

ดีจังเลยคะแม่

ทำเซเว่นหรือเปล่าค่ะ.