มาแชร์ประสบการณ์เบาหวานขณะตั้งครรภ์

วันนี้ไปตรวจรอบ 2 มาค่ะ จากตรวจรอบแรกผ่านมา 2 อาทิตย์ [รอบแรก 182] กินน้ำตาล 100 ml. มาค่ะโดนไป 4 รูพรุนเลยค่ะ เข็ม 1. = 75 2. =219 3.= 169 4. =63 หมอบอกก็ต้องคุมอาหารนะ ค่ามันปกติ 2 มันเวอร์มา 2 คือรอดนะ หมอบอกว่าเราเป็นคนที่กินก็ขึ้น ไมากินน้ำตาลก็ลด แต่พยาบาลก็มาบอกว่า เราเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์นะ ต้องพบโภชนาการ เราก็เลยงง ก่อนหน้าที่จะมาหาหมอเพื่อตรวจคัดกรองนี้ เรากินน้ำใบเตยต้มและกินอาหารตามโภชนาการแนะนำทุกอย่าง คลีนสุดๆ ของหวานไม่แตะ เราคิดว่าตรวจครั้งนี้ผลน่าจะดีแต่เปล่าเลย นอย??เพราะเราพยายามอย่างมาก ออกกำลังกายทุกเย็นด้วย

1 Các câu trả lời

คำว่าอาหารคลีน หรืองดของหวานไม่ได้แปลว่าแม่คุมอาหารคาร์โบไฮเดรตนะคะ แม่ต้องลองย้อนกลับไปดูว่าอาหารที่ทานยังหนักคาร์โบไฮเดรตไหมค่ะ

ถ้าคุมขนาดนี้แล้วยังไม่โอเค แปลว่าจากฮอร์โมนด้วยแหละค่ะ แม่ทำเต็มที่แล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan