คิดมากที่สุดพาลเศร้าไปเลยค่ะ

วันนี้คุณหมอนัดตรวจก็ไปตามนัดเหมือนทุกๆครั้งแต่วันนี้หดหู่มากเลยค่ะคุณหมอแจ้งว่ายังเป็นภาวะรกเกาะต่ำการผ่าอาจจะเสียเลือดเยอะตอนผ่าหรือหลังผ่าได้และอาจจะเป็นรกเกาะฝังตัวลึกได้ด้วย หากเลือดออกเยอะอาจช็อคได้หมอจำเป็นต้องตัดมดลูกทิ้งเลยเพื่อหยุดเลือดหากมีภาวะแบบนั้น วันนี้นอยทั้งวันเลยค่ะนอนไม่หลับเลยคิดมากกังวลไปหมดทุกอย่างเลยค่ะ ขอพื้นที่ให้กำลังใจกน่อยได้ไหมค่ะวันที่1/8/62จะได้ผ่าแล้วคุณหมอนัดและจองห้องให้แล้วค่ะกังวลมากๆเลยค่ะมันอันตรายและเสี่ยงมากขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ เรากลัวจะเป็นภาวะแบบนั้นมากเลย เครียดเลยค่ะแบบนี้ ปล. หมอบอกอาจจะกระทบอวัยวะข้างเคียงด้วย?

252 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เจอระเกาะต่ำค่ะ หมอนัดตรวจครั้งหน้าไม่รู้จะยังเกาะต่ำหรือป่าว กังวลมากตอนนี้

บ้านนี้ตรวจตั้งแต่5wยันตอนนี้36w+ก็ยังไม่ลอยขึ้นมาเลยค่ะ เส้ามาก😰สู้ๆนะคะคุณแม่ขอให้รกเคลื่อนตัวขึ้นมาไวๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ พอคลอดจริงอาจจะไม่รุนแรงมากก็ได้ปล่อยวาง อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดนะคะ

😰😰ขอบคุนมากนะคะ

รกเกาะต่ำเหมือนกันคะตอนนี้5เดือนแล้ว หมอบอกว่ารอดูถ้าอายุครรภ์มากขึ้นรกอาจจะเลื่อนขึ้น

❤️❤️

สู้ๆนะค่ะ ทำใจให้สบาย อย่าเครียดนะค่ะ ยิ่งเครียดเราจะยิ่งทรุดนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

🙏🏻❤️

สู้น่ะคะแม่ ตอนเราจะคลอดหมอก็พูดแบบนี้คะ เราคลอดก่อนกำหนดด้วย แต่ทุกอย่างก็ผ่านมาได้

สู้ๆนะคะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี ขอให้แข็งแรงและปลอดภัยทั้งแม่ทั้งตัวน้อยนะคะ😊

บ้านนี้ก็เป็นคะ ตรวจเจอตอนสัปดาห์ที่ 22 ก็ได้ภาวนาให้รกเคลื่อนที่เร็วๆอยากคลอดเองด้วยคะ

จิงๆไม่อยากผ่าเลยค่ะอยากคลอดเองเหมือนกัน😰

ขอให้​ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะคะ​ ขอให้​พระ​คุ้มครอง​ค่ะ​ ให้ปลอดภัย​ทั้งแม่และลูกค่ะ

❤️🙏🏻🙏🏻🙏🏻❤️

กลัวเหมือนกันค้ะ รกเกาะต่ำเหมือนกันค้ะ เเต่ก้ต้องสู้เพื่อตัวเล็กเจ้บเเค่ไหนก็ทน

สู้ๆค่ะแม่ อย่าคิดเยอะนะคะ อาจจะไม่ร้ายแรงอย่างที่คิดไว้ก็ได้ เพื่อลูกสู้ๆค่ะ

Câu hỏi liên quan