คิดมากที่สุดพาลเศร้าไปเลยค่ะ

วันนี้คุณหมอนัดตรวจก็ไปตามนัดเหมือนทุกๆครั้งแต่วันนี้หดหู่มากเลยค่ะคุณหมอแจ้งว่ายังเป็นภาวะรกเกาะต่ำการผ่าอาจจะเสียเลือดเยอะตอนผ่าหรือหลังผ่าได้และอาจจะเป็นรกเกาะฝังตัวลึกได้ด้วย หากเลือดออกเยอะอาจช็อคได้หมอจำเป็นต้องตัดมดลูกทิ้งเลยเพื่อหยุดเลือดหากมีภาวะแบบนั้น วันนี้นอยทั้งวันเลยค่ะนอนไม่หลับเลยคิดมากกังวลไปหมดทุกอย่างเลยค่ะ ขอพื้นที่ให้กำลังใจกน่อยได้ไหมค่ะวันที่1/8/62จะได้ผ่าแล้วคุณหมอนัดและจองห้องให้แล้วค่ะกังวลมากๆเลยค่ะมันอันตรายและเสี่ยงมากขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ เรากลัวจะเป็นภาวะแบบนั้นมากเลย เครียดเลยค่ะแบบนี้ ปล. หมอบอกอาจจะกระทบอวัยวะข้างเคียงด้วย?

252 Các câu trả lời

สู้ๆคะ เราก็เป็นค่ะ รกเกาะต่ำ ท้องแข็งด้วยนอนอยู่รพ.หลายวันเลยค่ะกินฉี่อยู่บนเตียงหมด อย่าเครียดนะคะเดี๋ยวส่งผลถึงตัวเล็ก

รกเกาะต่ำหายได้นะค่ะ บ้านก็เป็นต้องท้อง2เดือนแรกจ้า คุณแม่ต้องหมั่นดูแลสุขภาพให้มากๆนะค่ะ คุณแม่ต้องดูแลตัวเองให้มากๆนะค้ะ

สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะ

VIP Member

ขอถามแม่นะคะ​ แม่ทราบผลการตรวจตอนกี่เดือน​ หมอตรวจยังไวค่ะ​ ส่วนตัวไปตรวจทุกที่​ คุณหมอไม่ได้แจ้งอะไรเลย​ บอกปกติทุกอย่าง

รู้ตั้งแต่5wค่ะเพราะตกเลือดมีเลือดออกเยอะแล้วไปหาคุณหมอค่ะ

สู้ๆนะคะ เคยเป็นเหมือนกันตอนท้องแรกหมอมากันเยอะมาก ทำน่าเคียดกันกันทุกคน สุดท้ายก็ผ่านมาได้ด้วยดี ☺️❤️

สู้ๆๆ ค่ะ✌️✌️ เป็นกำลังใจให้นะคะ❤️❤️ ขอหั้ยผ่านพ้นไปได้ด้วยดี และขอหั้ยปลอดภัยทั้งคุณแม่และคุณลูกนะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ​ ต้องผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ​ อย่าเครียด​ อย่ากังวลมากนะค่ะ​ เป็นกำลังใจให้ค่ะ​ 😁😁😁✌️✌️✌️✌️

✌🏻✌🏻✌🏻❤️

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ผ่านไปด้วยดี มีเพื่อนเป็นภาวะรกเกาะต่ำ หมอผ่าคลอดได้ปกติไม่ต้องตัดมดลูกค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ🙏🏻

เป็นภาวะรกเกาะต่ำเหมือนกันจ้า แต่ไม่เครียดเพราะถึงยังไงก็ไม่ได้มีเราคนเดียวที่เป็น สู้ๆค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ ถึงวันจริงอาจจะไม่เลวร้ายแบบที่ก็ได้ค่ะ ขอให้แม่กับน้องปลอดภัยทั้งสองคนเลยนะคะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ เพื่อตัวเล็กในท้องคุณแม่ต้องผ่านมันไปให้ได้ค่ะ เดี๋ยวก็ได้เห็นตัวเล็กแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ❤️❤️

Câu hỏi liên quan