การคลอด

วันนี้ขอมาเล่าประสบการ์ณ การคลอดลูกคะ มีอาการ ปวดท้องตั้งแต่ ตี3ของ จนถึงเช้าของวันที่7 พอถึงตอนเช้าก็มาโรงพยาบาล ปากมดลูกเปิด เพียง 1เซน นอนรอคลอดตั้งแต่เช้ายันเย็น ทน ปวดท้อง 2คืน 1วัน เช้าของวันที่8 กันยา ก็ได้ ตรวจ ปากมดลูก เปิดเพียง 4 เซน ตรวจ ตอน 09:11 นาที นอนรอจนปากมดลูกเปิด 5เซน คุณหมอได้ทำการเจาะน้ำคล่ำ แล้วก็ทนปวดจนถึง 13:20 คุณหมอ ได้ทำการ ตรวจปากมดลูกแล้วทำการคลอด เวลาผ่านไปแค่10นาที ทุกอย่างคือโล่งมาก จากที่เบ่งมา10กว่านาที 13:33 สิ่งที่รอคอย ก็มาถึง ทนปวดข้ามวันข้ามคืน (สุดท้ายเราก็ได้เจอกัน) -ถึงจะเป็นคุณแม่วัยใส แต่ไม่เคยคิดที่จะทิ้ง- #แม่รักหนูนะ น้องแชมป์ หนัก 3,240 กรัม คลอดเอง

31 Các câu trả lời

ยินดีด้วยนะคะ​ ปวดท้อง2วันเหมือนกันเลยค่ะ ของเราลูกคนแรก​ กว่าปากมดลูกจะเปิดแต่ละเซนใช้เวลานานกว่าคนที่เคยมีลูกแล้วทรมานสุดๆตอนนั้น😊😊

เหมือนกันเลยคะ

ยิ้นดีด้วยนะคะ น้องตั้มมั้ม น่ารักน่าชังมากคะแม่

ขอบคุณคะ☺

ยินดีด้วยค่ะ เห็นแล้วอยากออกไวๆจัง

ยินดีด้วยนะคะ คุณแม่คลอดตอนกี่วีคคะ

ยินดีด้วยน่ะค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

ยินดีด้วยจ้าาา

ยินดีด้วยนะค้า

ยินดีด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ