10 Các câu trả lời

ลูกกินนมแม่หรือป่าวถ้ากินนมแม่แสดงว่าการย่อยดีน้ำนมที่กินเข้าไปนั้นเขาย่อยจนหมดเลยมีแต่ปัสวะ ลูผมก็เป็นครับ 6วันถึงอุจระอายุ2เดือนเหมือนกัน แต่ยังไงก็ลองไปปรึกษาหมออีกทีน่ะครับ

ถ้ากินนมผงก็จะถ่ายยากนิดนึงค่ะ ลองชงใส่น้ำให้เยอะหน่อย แต่ถ้าเป็นนมแม่ คุณแม่ก็กินผลไม้พวกส้ม กล้วย มะละกอเยอะ ช่วยให้น้องถ่ายง่ายได้เหมือนกันค่ะ

แม่ลองทานน้ำผลไม้ดู อย่างเช่นส้ม น่ะค่ะ...ถ้าลูกดื่มนมแม่ เราคิดว่าช่วยได้น่ะ เพราะเคยลองแล้ว😁

ลูกเราเคยเป็นเวลาใส่เพิสที่ไม่ถูกยี่ห่อ หรือแพ้อ่าค่ะ เลยเปลี่ยน แต่ใจแน่ใจปรึกษาหมอดีกว่า

ลูกคงอึดอัดน่าดู คุณแม่ก็คงเครียด ทายามหาหิงค์ที่ท้อง เท้าทั้งสองข้าง ก็น่าจะช่วยได้

ทานนมอะไรคร๊า ถ้านมแม่อย่างเดียวไม่เป้นไรคะ สามารถไม่ถ่ายได้ถึง 21 วัน

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-24747)

ลองทำน้ำส้มคัดให้น้องกินดูจะช่วยให้ถ่ายนะค่ะ

เด็ก 2 เดือนไม่ควรกินน้ำส้มคั้นนะคะ ขวบ+นะคะ

ถ้านมแม่อย่างเดียว ไม่เป็นไรค่ะ

แม่ลองเปลี่ยนนมดูไหมค่ะ.