4 Các câu trả lời

ลูกเรา4-5 วันถ่ายครั้งค่ะ ทานนมผสมแต่นมแม่มากกว่า พาไปหาหมอ หมอบอกไม่เป็นไรเด็กระบบย่อยดีขึ้น ตอนถ่ายน้องถ่ายปกติ ไม่ท้องผูกทานนมได้ก็ไม่เป็นไรจ้า

เด็กนมแม่ไม่จำเป็นต้องถ่ายทุกวันค่ะ เราใช้ใบกระเพราสดขยี้ทาท้องให้ลูกตดดีมากสักพักถ่ายด้วยค่ะ 11เดือนแล้ววิธีนี้ยังได้ผลดีมาก

ปกติค่ะ บ้านนี้น้อง 2 เดือน 20 วัน อึ๊อาทิตย์ละครั้งค่ะ นานสุดที่ไม่อึ๊เลย 11 วันเลยค่ะ

ไม่งอแงก็ไม่เป็นไรจ้าปกติของเด็กกินนมแม่ล้วน