6 Các câu trả lời

ปกติค่ะ เด็กนมแม่ล้วนสามารถไม่อึนานสุดถึง 21 วัน ลูกเรามากสุด 10+ เลยค่ะ ละก็ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวที่ไม่อึ ประมาณ 3-4 รอบเลยค่ะ

ประสบการณ์ของคุณแม่คือน้องทานแต่นมแม่สองสัปดาห์และไม่ถ่ายเหมือนกันค่ะ พอไปหาคุณหมอ คุณหมอบอว่าน้องทานไม่อิ่มให้เพิ่มนมค่ะ เพราะนมแม่ย่อยง่ายเลยไม่มีอะไรตกค้าง

แนะนำเอานมส่วนหน้าให้น้องทานค่ะ เพราะจะช่วยในการขับถ่ายได้ดี

ปกติค่ะถ้าทานนมแม่นมส่วนหน้าให้น้องทานค่ะไม่ต้องปั๊มทิ้งค่ะ

ทารกกินนมแม่ไม่ถ่ายสถิติอยู่ที่21 วันค่ะ

ถ้าเกิน14วันไปหาหมอค่ะ

ควรจะพบหมอคะ