7 Các câu trả lời

รีบพาไปหาหมอนะคะ เด็กยังไม่ควรกินอะไรนอกจากนมแม่ น้ำเปล่ายังไม่ควรให้กินเลยค่ะ อย่ากลัวเด็กไม่โต กินนมแม่ยังไงก็โต แต่ให้กลัวเด็กมีปัญหาเรื่องลำไส้เพราะให้กินอาหารอื่นนอกจากนมแม่เร็วเกินไปค่ะ

VIP Member

ไม่ควรป้อนอะไรนอกจากนมก่อน6เดือนนะคะ กระเพาะน้องลำไส้น้องยังทำงานได้ไม่ดี อีกอย่างซีรีแล็คไม่ต่างจากมาม่าเลยค่ะ ที่น้องไม่ถ่ายอาจจะลำไส้อุดตันแล้วก็ได้ค่ะ หาหมอเถอะสงสารน้อง

ผงปรุงรสก็เยอะ น้ำตาลก็มีสารอาหารน้อยกว่าผักสดอีกๆ เปลืองกว่าด้วย

หาหมอเลยค่ะเสียงลำใส้อุดตัน ควรทานอาหารเสริมหลัง6เดือน แล้วก็ทานอาหารที่ทำเองดีกว่ามีประโยชน์กว่าเยอะ

จริง ๆ ไม่ควรป้อนตั้งแต่สามเดือนแรกแล้วค่ะ รอ 6 เดือนก่อนค่อยป้อนดีที่สุดค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอนะคะ น้องไม่ควรกินอย่างอื่นนอกจากนมแม่หรือนมชงสำหรับเด็กทารกค่ะ

ย่ากลัวหลานไม่โตค่ะ

VIP Member

ระวังเป็นลำใส้อุดตัน

Câu hỏi liên quan