11 Các câu trả lời

แม่ไม่ควรให้น้องทานโดยตรงนะคะ แค่2เดือนเอง กินนมแม่ แม่ควรทานมะละกอสุก ทานผักที่ช่วยระบบขับถ่าย ค่ะ แต่แค่2วันเองยังไม่ผิดปกติหรอกค่ะ นมแม่ย่อยง่ายฉี่ออกก็ย่อยหมดแล้วบางที เดือนแรกที่น้องถ่ายปล่อยเพราะระบบการทำงานของลำไส้ยังไม่ดี พอน้องโตระบบทำงานดีก็ย่อยดีไปในตัวค่ะ

ถ้าน้องไม่อึ 3 วัน แต่อาการอย่างอื่นปกติดีก็ไม่เป็นไร ให้แม่กินส้มค่ะ (ให้แม่กินนะไม่ใช่ให้น้องกิน) พอน้องกินนมแม่ก็จะอึเองค่ะ น้องอายุแค่ 2 เดือนกว่า ระบบทางเดินอาหารยังไม่สมบูรณ์ให้กินอย่าอื่นที่ไม่ใช่นมระวังจะเป็นลำไส้อักเสบ ทีนี้จะเรื่องใหญ่เลย

ไม่มีอยาางอื่นผิดปกติจร่าา เพียงแค่น้องไม่อึ กลังน้องจะอึไม่ออก

แม่ไม่ควรให้ทานส้มนะคะ ถ้าน้องทานนมแม่ ไม่อึนานสุด21วันค่ะ ถ้าน้องไม่งอแง ร่าเริง ก็ปกติค่ะ ถ้าอยากให้น้องอึ แม่ต้องทานผักใบเขียว ทานน้ำเยอะๆ มะละกอสุก แก้วมังกร ช่วยได้ค่ะ

ลูกเรา10วันแล้วค่ะแม่ไปให้หมอตรวจแล้วไม่น่าห่วงเดี๋ยวเค้าก็ถ่ายเองค่ะ ไม่ควรเอาส้มให้น้องกินค่ะ แต่แม่ต้องกินเอง แม่ต้องกินน้ำเยอะๆด้วยค่ะ

ไม่ควรให้น้องกินส้มนะคะแม่ เด็กนมแม่ไม่ถ่ายนานสุด 21 วันเลยนะคะ ถ้าน้องไม่งอแงอารมณ์ดีร่าเริง ถือว่าปกติจ้า

ขอบคุนมากจร้า

เเม่ลองทานฟักทองดูค่ะ บ้านนี้เวลาน้องไม่ถ่ายหลายวัน ทานฟักทอง ลูกถ่ายเลยค่ะ ออกมาหมด # นมเเม่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่น่าจะเป็นปกตินะ เพราะบ้านนี้น้องไม่ได้งอแงหรืออะไรแค่ไม่อึค่ะ

ปกติค่ะแม่ ถ้าไม่งอแงกินได้ปกติ ก็ไม่เป็นไรค่ะ

VIP Member

ปกติคะ บ้านนี้เกือบอาทิตย์ถ่ายครั้งนึง

ทานน้ำผึ้งค่ะช่วยให้น้องถ่ายง่ายขึ้น

ให้น้องหรือแม่คะ ถ้าน้อง น้องยังทานน้ำผึ้งไม่ได้นะคะ 1ขวบขึ้นไปเท่านั้น

Câu hỏi liên quan