1 Các câu trả lời

บ้านนี้1ขวบ 8โล น้องไม่ค่อยทานข้าว เน้นนมแม่อย่างเดียว แม่ก็เพลียนะคะ ทำทุกทางแล้ว ก็ไม่ยอมทาน แต่ถึงน้องตัวเล็ก ไม่เคยป่วยเลยค่ะ

กินนมเยอะมั้ยคะแม่ ลูกสาวเรากินวันละ27-30ออน ไม่กินข้าวสักนิดเลย แต่ก็ไม่เคยป่วยจริงๆนั้นแหละคะ เราก็พยายามคิดแหละว่า อย่างน้อยก็ไม่ป่วย แต่อีกใจนึงก็อยากให้เขากินข้าวบ้าง ได้รับสารอาหารจากผัก ผลไม้ ข้าว ช่วงนึงพยายามใช้ไซลิ้งดูดแล้วป้อน ลูกร้องไห้หนักมาก แม่รู้สึกไม่ดีเลยไม่ได้ให้กินต่อ แอบเป็นลูกน่ะคะ

Câu hỏi liên quan