2 Các câu trả lời

คุณหมอที่ไปฉีดวัคซีนมีทักหรือแนะนำอะไรบ้างมั้ยคะ คุณแม่ดูกราฟจากสมุดฉีดวัคซีนก็ได้ค่ะ(จะมีข้อมูล น้ำหนัก และส่วนสูง มาตรฐาน บอกให้เรารู้ค่ะ) ต้องดูประกอปด้วยว่าแรกเกิดหระกเท่าไหร่ น้ำหนักขึ้นเร็วแค่ไหน ถ้าลูกหนักมาก เพราะขอกินนมบ่อยเกินไป ให้ใช้วิธีเบี่ยงเบนความสนใจบ้างเท่าที่จะทำได้ เช่น อุ้มเดิน ชวนคุย เล่นกับลูก (ต้องหลังจากลูกได้กินนมตามสมควรไปแล้วนะคะ)

อ้วนนมแม่ไม่อันตรายจ้า เดี๋ยวอีกหน่อยก็ยืด

Câu hỏi liên quan