ตรวจการได้ยิน

ลูกสาวตรวจการได้ยินไม่ผ่าน ครั้งที่1 ตรวจก่อนออกจาก รพ หลังคลอด ไม่สามารถอ่านค่าได้ พยาบาลบอกว่าน้องอาจจะยังมีไขหรืออะไรในหูอาจจะยังไม่แห้ง ครั้งที่2 ตรวจหลังคลอด7วัน อ่านค่าไม่ได้ พยายาลบอกว่าเด็กบางคนก็ผ่านตอน 1-2 เดือน ครั้งที่3 ตรวจตอนครบ 1 เดือน ผ่านหนึ่งข้าง อ่านค่าไม่ได้หนึ่งข้าง ครั้งที่4 ตรวจตอนครบ2เดือน อ่านค่าไม่ได้ทั้งสองข้าง คราวนี้ รพ ทำใบส่งตัวและแนะนำให้ไปตรวจตามสถาบันแพทย์เพราะจะมีผู้เชี่ยวชาญและเครื่องมือละเอียดกว่า แต่เท่าที่อยู่ด้วยกันมาอะไรตกเค้าก็สะดุ้ง ประตูปิดก็สะดุ้ง เรียกก็หันบ้างไม่หันบ้าง ไม่อยากจะเข้าข้างตัวเองเลยค่ะ แต่กังวลมากว่าทำไมถึงตรวจไม่ผ่าน ใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำบ้างมั้ยคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ลูกคนแรก #ใครมีประสบการณ์

1 Các câu trả lời

Super Mum

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ เคสนี้แนะนำรอผลจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญค่ะ