6 Các câu trả lời

มหาหิงค์ทาก่อนกินนม อุ้มเรอหลังกินนมทุกครั้ง ถ้ากินแล้วไม่นอนเว้น 1-2 ชม. ค่อยป้อนไม่งั้นจะ overfeeding 5-6 โมงอุ้มออกไปเดินเล่น อุ้มเขาปลอบเขาบ่อย ๆ แม่ต้องระวังอย่าทานรสจัด รสเปรี้ยวเพราะน้องจะท้องอืดท้องเสียงอแงหนักกว่าเดิม

VIP Member

โคลิคค่ะแม่ เป็นการทดสอบความอดทนของแม่เลยค่ะ ผ่านไปให้ได้นะคะ อุ้มเดินบ่อยๆ หรือไม่ก็เปิดไดร์เป่าผมก็ได้ค่ะ น้องจะได้หลับง่ายๆ

VIP Member

เปิดเสียงถุงพาสติกไปเลยค่าแม่ ปราบโคลิคได้ดีทีเดียว

โคลิกค่ะ บางบ้านหายตอน3เดือน บางทีก็6เดือนคะ

โคลิคค่ะแม่​ เด็กๆวัยนี้เป็นกันทุกคน​

Super Mum

โคลิกมั้ยคะ

จะหายตอนกี่เดือนคะ