9 Các câu trả lời

วัดไข้ทุก 4 ชม. ไข้ต่ำกินยา ใส่เสื้อกล้ามผ้าบาง ๆ งดชุดแขนขายาวกันหนาว อาบน้ำตามปกติ ถ้าไข้สูงเกิน 39 องศาให้จับอาบน้ำสระผม ป้อนยาลดไข้ (เช็ดตัวด้วยก็ได้) 30 นาทีไข้ไม่ลงหาหมอด่วน

บ้านนี้เปิดแอร์ เอาแค่ผ้าอ้อมปกอกค่ะ แอร์ไม่ได้เปิดเย็นมาก 25-27 องศา

น้องบ้านนี้​ แม่ติดตามอาการอย่างใกล้ชิดค่ะ​ หากตัวร้อนแม่จะเช็ดตัวก่อนเลย​ เช็ดหลายๆ​ รอบ​ จากนั้นก็กินยาลดไข้ตามค่ะ​

ขอบคุณค่ะ

คอยวัดไข้ครับ ระวังน้องไข้ขึ้น ไม่แน่ใจว่าที่ไปฉีดเค้าให้ยาลดไข้มารึเปล่าครับ ผมไปฉีด หมอให้กินดักไว้ครับ

ใส่สลิงค่อยๆหยอดเอาครับ ตอนแรกผมทำแบบนี้

VIP Member

กับจากฉีดมาให้อาบนํ้าแล้วกินยาที่หมอให้มาบ้านนี้ไม่เปนไข้แถมไม่ค่อยงอแงด้วยคะ

ครั้งหน้าอย่าป้อนก่อนไข้นะแม่ ให้ป้อนหลังมีไข้เท่านั้น กินยาดักไข้เป็นความเชื่อที่ผิดค่ะมันดักไม่ได้ หาคลิปในยูทูปดูได้เลย

พึ่งไปฉีดมาเลยค่ะ ทานยาทุก 4 ชม เช็ดตัวบ่อยๆ เช็ดย้อนรูขุมขนขึ้นมานะคะ

ขอบคุณค่า วันนี้น้องหายตัวร้อนแล้วค่ะ

Super Mum

ุถ้ามีไข้ ให้กินยาลดไข้ค่ะ แต่บ้านนี้ไม่เคยเป็นไข้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

ของบ้านนี้ฉีดเสดกลับบ้านมาก็ทานยาลดไข้ดักไว้ค่ะ

วัดไข้ ให้กินพาราค่ะ

หมั่นเช็ดตัวค่ะ