40 Các câu trả lời

ทานนมเยอะๆกับอาบแดดตอนเช้าค่ะ แดดอ่อนๆนะคะ ให้แดดส่องทั่วตัวอย่าให้ส่องหน้านะคะ บ้านนี้ตัวเหลืองตอนคลอดได้2วัน เพราะทานนมไม่เพียงพอ ได้ส่องไฟ1คืน ค่าเลือดก็เป็นปกติ กลับมาบ้านก็อาบแดดทุกวัน อีก1อาทิตย์หมอนัดเจาะเลือดก็ค่าปกติเลยค่ะ

เข้าเต้าบ่อยๆเลย​แม่ เราเองก็เป็นค่ะโดนส่องไฟคืนนึงหมอเลยให้กลับบ้าน​ ส่วนตัวไม่ได้พาน้องตากแดดอ่อนเลยนะ​ กังวลแต่ก็ปลงบ้างเข้าเต้าบ่อยให้สุดความสามารถ​จนน้องเดือนเศษๆก็หายเหลืองไปเองนะแม่😉

สารเหลืองจะขับออกทางฉี่ค่ะ ให้กินนมเยอะๆก็จะฉี่เยอะ แต่บ้านนี้โดนส่องไฟไปคืน 1 คืน ค่าสารเหลืองลดฮวบพร้อมกับเงินในกระเป๋าเลยจร้าา

บ้านนี้ส่องไฟ2คืนต่ะ ตอนนี้น้องอายุ22วันแล้วค่ะ ยังดูเหลืองบ้างนิดหน่อย แต่ตาไม่เหลืองแล้ว พยายามให้น้องกินนมเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ

VIP Member

ดื่มนมแม่เยอะๆค่ะ น้องจะขับสารเหลืองออกทางอึและฉี่ อย่าให้น้องกินน้ำนะคะ ไตน้องยังไม่แข็งแรง อาจเกิดภาวะน้ำเป็นพิษได้

บ้านนี้หลังคลอดก็เหลืองแต่ไม่ได้เข้าตู้ส่องไฟ ให้เข้าเต้ากินนมแม่เยอะๆ ลูกก็หายเหลืองทันวันออกรพ.ค่ะ

พยายามให้ดูดนมแม่เยอะ ๆคะ เพราะจะขับสารที่ทำให้ตัวเหลืองเป็นอุจจาระออกมาคะ

มีหลายสาเหตุค่ะ ลูกก็ตัวเหลืองนอนรพ. อยู่3วัน คุณหมอบอกได้รับนมแม่ไม่เพียงพอ

VIP Member

กินนมแม่คะ ถ้าน้องอิ้มให้น้องินน้ำตามคะ บ้านนี้ให้กินค่อยๆหายคะ

VIP Member

ให้ลูกทานน้ำเยอะๆๆนะค่ะมันจะขับสารเหลืองออกมาทางฉี่ค่ะ

ทานได้ค่ะ ลูกเราก้ตัวเหลืองยุ่ตู้อบ5วัน กับมาบ้านเราให้กินน้ำเยอะๆๆ หมอนัดดูตัวเหลืองไม่มีเหลืองแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan