19 Các câu trả lời

มื้อแรกคุณหมอวินแนะนำอาหารครบ 5 หมู่ได้เลยค่ะ ตามหลักการแพทย์ที่อัพเดตแล้วคือไม่ต้องเทสต์อะไร ยิ่งอาหารกลุ่มเสี่ยงไม่ต้องงด แพ้ก่อนค่อยงดค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ😁

บ้านนี้มื้อแรกของลูกคือ ข้าว ไข่แดง ฟักทอง แครอท บล็อคโคลี่ ปั่นรวมเลยคะ😄😄😄

ใช่แล้วคะ ตอนนี้ เพิ่ม เนื้อปลา กะ ตับไก่ บ้าง บางมื้อ

ข้าว+เนื้อสัตว์​+ผัก​ บ้านนี้น้องชอบกุ้งกับปูมากค่ะ

มีสิทธิ์​ค่ะปรึกษา​หมอก่อนดีกว่าค่ะ

ข้าวบดผสมนมแม่,ฟักทองบดผสมนมแม่ค่ะ

หลากหลายเมนูเลย

เทสผักค่ะ ผักต้ม+ข้าวบด นิดหน่อยค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ​🙂

TapFluencer

ลองข้าวบดผสมน้ำนมแม่ก่อนก็ได้ค่ะ

คิดว่าจะให้น้องลองเมนูนี้ก่อนเหมือนกันค่ะ😁

VIP Member

ข้าวบดราดนมแม่ ค่ะ ฟักทองบด

กะว่าจะทำข้าวบดราดนมแม่เป็นมื้อแรกเลยค่ะ😁

มื้อแรกข้าวบดราดนมแม่ค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ​😁

VIP Member

ฟักทองกับข้าวบดผสมกัน

น่าลองค่ะ 😁

ข้าวบด ฟักทองบด ผักต้ม

Câu hỏi liên quan